"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: เกือบเสียตัวให้น้องสาวแฟน...(เตือนสติหนุ่มๆ)

12220

สมาชิกวัยรุ่น **
  • พลังน้ำใจ: 11
04 กันยายน 2009, 20:37:40น.

ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว และเราตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน …
พ่อแม่ของผม คอยช่วยเหลือเราในทุก ๆ ทางเพื่อนๆก็ล้วนแต่ให้กำลังใจ
ส่วนแฟนของผมน่ะเหรอ ? เธอเป็นความฝันของผมเลยล่ะ
แต่มันมีอยู่อย่างนึง ที่รบกวนจิตใจผมเหลือเกิน
ให้ตายเถอะ... สิ่งเดียวสิ่งนั้นก็คือ
น้องสาวของแฟนผมนั่นเอง!!

เธออายุ 21 ปี และชอบนุ่งมินิสเกิร์ตฟิตเปรี๊ยะตัวสั้นจู๋
เวลาที่เธอเข้ามาใกล้ๆ ผม..
เธอมักจะชอบก้มตัว ให้ผมได้แอบเห็นกางเกงในของเธอทุกที
ผมรู้ว่าเธอจงใจ.. เพราะไม่เคยเห็นเธอทำอย่างนี้กับใครเลย

มีอยู่วันนึง น้องสาวแฟนผม ก็โทรมาหาผม...
และขอให้ผมไปช่วยเช็คการ์ดแต่งงานที่บ้าน
พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า.... เธออยู่บ้านคนเดียว!!
เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า...

อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
เธอเองมีความรู้สึกและความต้องการบางอย่างที่เธอเอาชนะมันไม่ได้
และเธอไม่ต้องการจะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย..
เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม!!!
แค่ครั้งเดียวเท่านั้น..
ก่อนที่ผมจะแต่งงานและใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ

ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
เธอบอกว่า...
เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่าก็ให้ตามเธอขึ้นไป
ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด....
เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม!!
ในวินาทีนั้นเอง         ""ผมลุกขึ้นยืน...
                              และรีบเปิดประตูบ้านออกไป เดินตรงไปที่รถทันที  ""

สิ่งที่ผมพบ คือ ว่าที่พ่อตาของผมกำลังยืนอยู่ข้างนอกบ้าน....
ดวงตาของเขาเอ่อล้นไปด้วยน้ำตา
เขาเข้ามาสวมกอดผม และพูดว่า....

“ พวกเราดีใจเหลือเกินที่คุณผ่านการทดสอบครั้งนี้มาได้
เราคงหาคนที่ดีกว่านี้ให้ลูกสาวของเราไม่ได้อีกแล้ว ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวของเรา ''

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า........
*****จ งเก็บถุงยางไว้ในรถของท่านเสมอ!!  ********

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

[size=22]สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต คือการพบคนที่มีความหมายอย่างมากสำหรับเรา แต่มาค้นพบภายหลังว่า เราไม่ได้ถูกกำหนดมาเพื่อสิ่งนั้น และจะต้องปล่อยให้ผ่านพ้นไป[/size]

สมาชิกพิเศษ *****
  • พลังน้ำใจ: 14
ตอบกลับ #1 05 กันยายน 2009, 18:22:37น.

โอ้....พระเจ้าช่วยกล้วยทอด.....

ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว และเราตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน …
พ่อแม่ของผม คอยช่วยเหลือเราในทุก ๆ ทางเพื่อนๆก็ล้วนแต่ให้กำลังใจ
ส่วนแฟนของผมน่ะเหรอ ? เธอเป็นความฝันของผมเลยล่ะ
แต่มันมีอยู่อย่างนึง ที่รบกวนจิตใจผมเหลือเกิน
ให้ตายเถอะ... สิ่งเดียวสิ่งนั้นก็คือ
น้องสาวของแฟนผมนั่นเอง!!

เธออายุ 21 ปี และชอบนุ่งมินิสเกิร์ตฟิตเปรี๊ยะตัวสั้นจู๋
เวลาที่เธอเข้ามาใกล้ๆ ผม..
เธอมักจะชอบก้มตัว ให้ผมได้แอบเห็นกางเกงในของเธอทุกที
ผมรู้ว่าเธอจงใจ.. เพราะไม่เคยเห็นเธอทำอย่างนี้กับใครเลย

มีอยู่วันนึง น้องสาวแฟนผม ก็โทรมาหาผม...
และขอให้ผมไปช่วยเช็คการ์ดแต่งงานที่บ้าน
พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า.... เธออยู่บ้านคนเดียว!!
เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า...

อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
เธอเองมีความรู้สึกและความต้องการบางอย่างที่เธอเอาชนะมันไม่ได้
และเธอไม่ต้องการจะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย..
เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม!!!
แค่ครั้งเดียวเท่านั้น..
ก่อนที่ผมจะแต่งงานและใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ

ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
เธอบอกว่า...
เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่าก็ให้ตามเธอขึ้นไป
ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด....
เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม!!
ในวินาทีนั้นเอง         ""ผมลุกขึ้นยืน...
                              และรีบเปิดประตูบ้านออกไป เดินตรงไปที่รถทันที  ""

สิ่งที่ผมพบ คือ ว่าที่พ่อตาของผมกำลังยืนอยู่ข้างนอกบ้าน....
ดวงตาของเขาเอ่อล้นไปด้วยน้ำตา
เขาเข้ามาสวมกอดผม และพูดว่า....

“ พวกเราดีใจเหลือเกินที่คุณผ่านการทดสอบครั้งนี้มาได้
เราคงหาคนที่ดีกว่านี้ให้ลูกสาวของเราไม่ได้อีกแล้ว ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวของเรา ''

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า........
*****จ งเก็บถุงยางไว้ในรถของท่านเสมอ!!  ********

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

• พลังน้ำใจ: 15
ตอบกลับ #2 05 กันยายน 2009, 18:52:52น.
เคยแอบเห็นเด็ก ๆ เก็บไว้ใต้เบาะรถ  มอไซค์อ่ะ
นี่ก็ถือว่าเก็บไว้ในรถใช่ปะ
 :( :( :( :( :(

สมาชิกวัยรุ่น **
  • พลังน้ำใจ: 11
ตอบกลับ #3 05 กันยายน 2009, 19:45:05น.
เคยแอบเห็นเด็ก ๆ เก็บไว้ใต้เบาะรถ  มอไซค์อ่ะ
นี่ก็ถือว่าเก็บไว้ในรถใช่ปะ
 :( :( :( :( :(

ฮ่าๆๆ เด็กๆคงเอามาจากเรื่องเล่าหละแน่เลย  :D :D เป็นกลยุทธในการป้องกันตัว คริๆ  ;D ;D ;D
[size=22]สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต คือการพบคนที่มีความหมายอย่างมากสำหรับเรา แต่มาค้นพบภายหลังว่า เราไม่ได้ถูกกำหนดมาเพื่อสิ่งนั้น และจะต้องปล่อยให้ผ่านพ้นไป[/size]

• พลังน้ำใจ: 14
ตอบกลับ #4 05 กันยายน 2009, 20:11:55น.
  ช่วงนี้เป็นตอน สรรหามาเล่า เชิญๆๆครับ ใครมีไรมาเล่าขำๆ  ขำกลิ้งเชิญ/color]

หวยซอง เลขเด็ด อภิโชควิเคราะห์เลขรวย หวยรัฐบาล : Apichoke.net

Re: เกือบเสียตัวให้น้องสาวแฟน...(เตือนสติหนุ่มๆ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 20:11:55น. »

• พลังน้ำใจ: 9
ตอบกลับ #5 07 กันยายน 2009, 18:34:44น.
สวัสดีครับเพื่อนทุกคนผมเลียบๆมองๆมาที่บ้านนี้มาระยะหนึ่งแล้วครับ เห็นมีห้องคลายเครียดเป็นสัดเป็นส่วน ก็อยากจะร่วมเฮฮาด้วย เรื่องๆต่างๆ

ก็ก๊อปมาจากที่ต่างๆ จากหนังสือบ้าง จากที่ได้ฟังมาตั้งแต่ยังเป็นนักเรียนบ้าง ผมจะค้นแล้วมาลงให้เพื่อนๆได้ ขำ ขำ กันนะครับ ขอเวลาเตรียมตัวสักนิด มีเยอะครับ ที่สำคัญผมจะ

พยายามหลีกเลี่ยงคำหยาบคาย คำไม่สุภาพ คำลามกอนาจาร จะขัดเกลาก่อนจะนำมาให้เพื่อนๆได้อ่านกัน สวัสดีครับ 
[/size] [/size] [/size]

• พลังน้ำใจ: 1
ตอบกลับ #6 20 มีนาคม 2010, 07:34:13น.
ผู้ชายนี่มัน...จริงๆๆเล้ย

• พลังน้ำใจ: 692
ตอบกลับ #7 20 มีนาคม 2010, 15:24:33น.
ถ้าพกถุงยางมาด้วยล่ะก้อ... ]E[ ]E[

• พลังน้ำใจ: 59
ตอบกลับ #8 20 มีนาคม 2010, 19:06:38น.
 H]# H]# H]# H]# :-* :-* :-* :-*

Am ออฟไลน์
  • พลังน้ำใจ: 545
ตอบกลับ #9 20 มีนาคม 2010, 19:21:40น.
 T|" T|" T|" T|"

• พลังน้ำใจ: 7140
ตอบกลับ #10 23 มีนาคม 2010, 10:18:07น.
 ;Dมีด้วยเหรอแบบนี้ ผู้ชายกลัวเสียตัว ]E[ ]E[ p[# k#|
 #t@ #t@

FI| คนเราจะมีพรุ่งนี้อีกกี่วัน  FI|

• พลังน้ำใจ: 3278
ตอบกลับ #11 30 พฤษภาคม 2010, 17:11:32น.
พ่อตานี้ก็นะ ทำการทดสอบแบบนี้ได้ไง ใจหายหมด  :o :P  p[#~
ขึ้นดอย ขึ้นเขา
ก็ไม่เหงา...เท่าขึ้นคาน..

kam ออฟไลน์
  • พลังน้ำใจ: 475
ตอบกลับ #12 30 พฤษภาคม 2010, 17:33:16น.
  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• พลังน้ำใจ: 1
ตอบกลับ #13 19 มิถุนายน 2013, 12:17:48น.
รอดหวุดหวิด 555+ ดีนะที่เก็บในรถเก็บในกระเป๋าล่ะเรื่องใหญ่ G[d G[d G[d

• พลังน้ำใจ: 2118
ตอบกลับ #14 16 พฤศจิกายน 2013, 04:56:38น.
 s#y ]E[

• พลังน้ำใจ: 0
ตอบกลับ #15 24 พฤศจิกายน 2013, 18:44:03น.
เอากลอนวันพ่อมาฝากกันครับ ใกล้จะวันพ่อแล้วครับ

บทอาศิรวาท เฉลิมพระชนมพรรษา มหาราชา "ภูมิพล ฯ"

"เฉลิมพระชนม์ เฉลิมชัย ชโยฤกษ์
บายศรีเบิก ฟ้าสีทอง ผ่องเวหน
พระบุญญา พระบารมี พระฯภูมิพล
เกริกสกล ภูมิแผ่นดิน ภิญโญไทย
ธ ทรงมี ทศพิธ ราชธรรม
โครงการล้ำ เชิดชูชาติ ศาสน์ไสว
อิสริยยศ คิงออฟคิง เพริศพริ้งไกล
งามวิไล ราชกิจ พิศอัศจรรย์
อัญเชิญชัย พระไตรรัตน์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์
เทพนิมิต ราชประสงค์ ทรงเสกสรรค์
จตุรพิธ พรประเสริฐ เลิศอนันต์
นิจนิรันดร์ ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ"

วารี ไตรเพิ่ม ผู้ประพันธ์กลอนวันพ่อ
1ธ.ค.53

คลิ๊กเลยครับ!!

สมาชิกระดับอาจารย์ C6 *****
  • พลังน้ำใจ: 10064
ตอบกลับ #16 24 พฤศจิกายน 2013, 21:51:40น.
 ]K{ <t,7>

• พลังน้ำใจ: 0
ตอบกลับ #17 17 มีนาคม 2017, 15:17:46น.

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย