"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: ปริศนาเทวดา งวด 01-03-56

47239

ผู้ช่วยผู้อำนวยการบอร์ด *
  • พลังน้ำใจ: 41443
ตอบกลับ #150 21 กุมภาพันธ์ 2013, 13:07:32น.
{"b} {"b} {"b}

JERRY11
Junior Mb
**
รับพลังน้ำใจ: 530 ค่ะ

คุณเจอร์รี่...แล้ว ทอม ไม่มาด้วยเหรอค่ะ.. p]| p]|
มนุษย์..มักจะแพ้ภัยที่ตนเองเป็นผู้ก่อเสมอ

รายละเอียดการสมัครสมาชิก VIP
http://www.apichoke.net/index.php/topic,1382.0.html

ตอบกลับ #151 21 กุมภาพันธ์ 2013, 13:09:56น.
ขอบคุณค่ะ คุณkal
Junior Mb
**
รับพลังน้ำใจ: 385

|J| |J| |J| |J|
มนุษย์..มักจะแพ้ภัยที่ตนเองเป็นผู้ก่อเสมอ

http://www.apichoke.net/index.php/topic,1382.0.html

ตอบกลับ #152 21 กุมภาพันธ์ 2013, 13:13:32น.
ปริศนาเทวดาอันเดียวกันค่ะ
ขอโทษนะคะ  "#' "

ขอบคุณค่ะ คุณwarinthon
*
รับพลังน้ำใจ: 7 ค่ะ..

ไม่เป็นไรนะค่ะ...เทวดา มีตั้งหลายองค์นิ.. :) :)
นางฟ้า ก้อคิดว่า องค์อื่น คงจะมาให้ปริศนาเหมือนกัน.. ;)
ที่แท้ ก้อองค์เดียวกันนี้เอง.. ]E[ ]E[

• พลังน้ำใจ: 57953
ตอบกลับ #153 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:11:23น.
Take Care Scraps" title="Take Care Scraps" border="0

ขอเชิญสมัครสมาชิก VIP

kal ออฟไลน์
  • พลังน้ำใจ: 793
ตอบกลับ #154 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:17:00น.
ถึงนางฟ้าเดินดิน เรื่องที่โทรมาถามแต่เช้ามืดน่ะได้คำตอบแล้วนะ **นางฟ้าฝันว่า พี่ขุนไปเข้าฝันบอกว่า สวดมนต์บทนี้นะ fgtrylgj,.,n.vn,vkjjhgjjlfg แล้วบอกว่าฟังไม่รู้เรื่องไม่ใช่ภาษามนุษย์  เมื่อคืนผมได้อธิฐานขอทางฝัน ได้คำตอบดังนี้ เป็นบทสวดของท้าวเวสสุวรรณ บทที่ฟังไม่รู้เรื่องนั้นเป็นภาษายักษ์ ผมได้ยินดังนี้
คำกล่าวอารธนาพระปริตร
วิปัตติปะฏิพาหายะ สัพพะสัมปัตติสิทธิยา
สัพพะทุกขะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง

วิปัตติปะฏิพาหายะ สัพพะสัมปัตติสิทธิยา
สัพพะภะยะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง

สัพพะโรคะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง

ขอพระสงฆ์ทั้งหลาย จงสวดพระปริตอันเป็นมงคลเพื่อป้องกันความวิบัติ เพื่อความสำเร็จในสมบัติทั้งปวง และเพื่อให้ทุกข์ทั้งปวงพินาศไป เพื่อให้ภัยทั้งปวงพินาศไป เพื่อให้โรคทั้งปวงพินาศไป

เป็นบทอารธนาพระปริตร ถ้าจะสวดบทในพระปริตรก็มีดังนี้
พระปริต
•   เมตตปริตร ทำให้หลับเป็นสุข ตื่นเป็นสุข ไม่ฝันร้าย เป็นที่รักของมนุษย์และอมนุษย์ทั้งหลาย เทพพิทักษ์รักษา ไม่มีภยันตราย จิตเป็นสมาธิง่าย ใบหน้าผ่องใส มีสิริมงคล ไม่หลงสติในเวลาเสียชีวิต และเป็นพรหมเมื่อบรรลุเมตตาฌาน
•   ขันธปริตร ป้องกันภัยจากอสรพิษ และสัตว์ร้ายอื่น ๆ
•   โมรปริตร ป้องกันภัยจากผู้คิดร้าย
•   อาฏานาฏิยปริตร ป้องกันภัยจากอมนุษย์ ทำให้มีสุขภาพดี และมีความสุข
•   โพชฌังคปริตร ทำให้มีสุขภาพดี มีอายุยืน และพ้นจากอุปสรรคทั้งปวง
•   ชัยปริตร ทำให้ประสบชัยชนะ และมีความสุขสวัสดี
•   รตนปริตร ทำให้ได้รับความสวัสดี และพ้นจากอุปสรรคอันตราย
•   วัฏฏกปริตร ทำให้พ้นจากอัคคีภัย
•   มังคลปริตร ทำให้เกิดสิริมงคล และปราศจากอันตราย
•   ธชัคคปริตร ทำให้พ้นจากอุปสรรคอันตราย การตกจากที่สูง
•   อังคุลิมาลปริตร ทำให้คลอดบุตรง่าย และป้องกันอุปสรรคอันตราย
•   อภยปริตร ทำให้พ้นจากภัยพิบัติ และไม่ฝันร้าย
•   มหาราชปริตร หรือ สวดมนต์สิบสองตำนาน มี ๑๒ พระปริตร
•   ปริตตานุภาวคาถา
•   พระธารณะปริต ที่มีอานุภาพดุจพระอาทิตย์ 7 ดวง ขึ้นพร้อมกันในวันโลกาวินาศ
   จะเลือกบทไหนก็เลือกให้เข้ากับชีวิตประจำวันเรานะหรือสถานะการครับ

khunthap
*
พลังน้ำใจ: 251
ขอบคุณศิษย์พี่ ที่เมตตาไปถาม ปู่ใหญ่ ให้น้อง...
เข้าใจแล้วค่ะ...
ภาษายักษ์ นี่เอง..มิน่า น้องฟังไม่รู็เรื่องเลย..
เป็นจริงเลยนะ ศิษย์พี่..วันรุ่งขึ้น น้องต้องพาลูกสาวไปโรงพยาบาล..
ตอนนี้ก้อยังนอนอยู่ที่โรงพยาบาลอยู่รอฟังผลอาการไข้..
 <t,25> <t,25> <t,25> แต่ไม่ท้อนะ  <t,21> อยู่แล้ว..

ขอให้ลูกสาวหายป่วยไวไวนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ <t,3> <t,3> <t,3>

หวยซอง เลขเด็ด อภิโชควิเคราะห์เลขรวย หวยรัฐบาล : Apichoke.net

Re: ปริศนาเทวดา งวด 01-03-56
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:17:00น. »

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #155 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:17:41น.

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #156 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:18:20น.

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #157 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:46:23น.

*

ไม่เป็นไรนะค่ะ...เทวดา มีตั้งหลายองค์นิ.. :) :)
นางฟ้า ก้อคิดว่า องค์อื่น คงจะมาให้ปริศนาเหมือนกัน.. ;)
ที่แท้ ก้อองค์เดียวกันนี้เอง.. ]E[ ]E[
{"b} {"b}

ตอบกลับ #158 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:49:16น.
ถึงนางฟ้าเดินดิน เรื่องที่โทรมาถามแต่เช้ามืดน่ะได้คำตอบแล้วนะ **นางฟ้าฝันว่า พี่ขุนไปเข้าฝันบอกว่า สวดมนต์บทนี้นะ fgtrylgj,.,n.vn,vkjjhgjjlfg แล้วบอกว่าฟังไม่รู้เรื่องไม่ใช่ภาษามนุษย์  เมื่อคืนผมได้อธิฐานขอทางฝัน ได้คำตอบดังนี้ เป็นบทสวดของท้าวเวสสุวรรณ บทที่ฟังไม่รู้เรื่องนั้นเป็นภาษายักษ์ ผมได้ยินดังนี้
คำกล่าวอารธนาพระปริตร
สัพพะทุกขะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง

สัพพะภะยะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง

สัพพะโรคะวินาสายะ ปริตตัง พรูถะ มังคะลัง

ขอพระสงฆ์ทั้งหลาย จงสวดพระปริตอันเป็นมงคลเพื่อป้องกันความวิบัติ เพื่อความสำเร็จในสมบัติทั้งปวง และเพื่อให้ทุกข์ทั้งปวงพินาศไป เพื่อให้ภัยทั้งปวงพินาศไป เพื่อให้โรคทั้งปวงพินาศไป

เป็นบทอารธนาพระปริตร ถ้าจะสวดบทในพระปริตรก็มีดังนี้
พระปริต
•   เมตตปริตร ทำให้หลับเป็นสุข ตื่นเป็นสุข ไม่ฝันร้าย เป็นที่รักของมนุษย์และอมนุษย์ทั้งหลาย เทพพิทักษ์รักษา ไม่มีภยันตราย จิตเป็นสมาธิง่าย ใบหน้าผ่องใส มีสิริมงคล ไม่หลงสติในเวลาเสียชีวิต และเป็นพรหมเมื่อบรรลุเมตตาฌาน
•   ขันธปริตร ป้องกันภัยจากอสรพิษ และสัตว์ร้ายอื่น ๆ
•   โมรปริตร ป้องกันภัยจากผู้คิดร้าย
•   อาฏานาฏิยปริตร ป้องกันภัยจากอมนุษย์ ทำให้มีสุขภาพดี และมีความสุข
•   โพชฌังคปริตร ทำให้มีสุขภาพดี มีอายุยืน และพ้นจากอุปสรรคทั้งปวง
•   ชัยปริตร ทำให้ประสบชัยชนะ และมีความสุขสวัสดี
•   รตนปริตร ทำให้ได้รับความสวัสดี และพ้นจากอุปสรรคอันตราย
•   วัฏฏกปริตร ทำให้พ้นจากอัคคีภัย
•   มังคลปริตร ทำให้เกิดสิริมงคล และปราศจากอันตราย
•   ธชัคคปริตร ทำให้พ้นจากอุปสรรคอันตราย การตกจากที่สูง
•   อังคุลิมาลปริตร ทำให้คลอดบุตรง่าย และป้องกันอุปสรรคอันตราย
•   อภยปริตร ทำให้พ้นจากภัยพิบัติ และไม่ฝันร้าย
•   มหาราชปริตร หรือ สวดมนต์สิบสองตำนาน มี ๑๒ พระปริตร
•   ปริตตานุภาวคาถา
•   พระธารณะปริต ที่มีอานุภาพดุจพระอาทิตย์ 7 ดวง ขึ้นพร้อมกันในวันโลกาวินาศ
   จะเลือกบทไหนก็เลือกให้เข้ากับชีวิตประจำวันเรานะหรือสถานะการครับ

khunthap
*
พลังน้ำใจ: 251
ขอบคุณศิษย์พี่ ที่เมตตาไปถาม ปู่ใหญ่ ให้น้อง...
เข้าใจแล้วค่ะ...
ภาษายักษ์ นี่เอง..มิน่า น้องฟังไม่รู็เรื่องเลย..
เป็นจริงเลยนะ ศิษย์พี่..วันรุ่งขึ้น น้องต้องพาลูกสาวไปโรงพยาบาล..
ตอนนี้ก้อยังนอนอยู่ที่โรงพยาบาลอยู่รอฟังผลอาการไข้..
 <t,25> <t,25> <t,25> แต่ไม่ท้อนะ  <t,21> อยู่แล้ว..

ขอให้ลูกสาวหายป่วยไวไวนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ <t,3> <t,3> <t,3>

{"b} ขอบคุณค่ะ คุณคาล....เติมใจให้ทั้งสองบ้านแล้วนะค่ะ...
เข้าบ้านใหญ่ยากจัง... {"c}

ตอบกลับ #159 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:50:47น.
ท่านพี่..ออกมาปรากฎโฉมเลยจ้ะ..เห็นนะ.. {"a}

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #160 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:51:15น.

คุณนางฟ้าจ๋าจามี ?7,>ตัวนี้บ้างมัยเน้อ {"b} {"b}อยากรู้อยากรู้ค่ะ <t,27> <t,27>

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #161 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:52:22น.
ท่านพี่..ออกมาปรากฎโฉมเลยจ้ะ..เห็นนะ.. {"a}
บ้านใหญ่ไม่สบาย5555

ตอบกลับ #162 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:53:06น.

*

{"b} {"b}

คุณkal สงสัยเราจะได้ฟังเรื่อง แม่นาค ที่บ้านนี้ แน่ๆเลย.. <t,7>

ตอบกลับ #163 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:55:06น.

{"c} {"c} {"c} ถึงว่า...เน็ตมันหมุนๆๆๆๆๆๆๆๆๆอย่างเดียว หาที่ลงไม่ได้.. <t,7>

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #164 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:57:15น.

*

{"b} {"b}

คุณkal สงสัยเราจะได้ฟังเรื่อง แม่นาค ที่บ้านนี้ แน่ๆเลย.. <t,7>
กัวอ่ะ..... <t,8> <t,8>

• พลังน้ำใจ: 263
ตอบกลับ #165 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:08:18น.
khunthap

พลังน้ำใจ: 253
+1 h*[ Y$@ Y$@

ตอบกลับ #166 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:09:56น.

*

{"b} {"b}

กัวรัยค่ะ...เราอยู่ที่นี่ มีเทวดา คุ้มครองอยู่ไม่ต้องกลัวค่ะ..  ปลอบใจ ปลอบใจ

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #167 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:10:33น.
khunthap

+1หวัดดีค่ะ {"b} {"b}

ตอบกลับ #168 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:11:14น.
khunthap

สวัสดีค่ะ คุณmayavee
Full Member
พลังน้ำใจ: 242

มาพอดีเลยค่ะ...มานั่งฟังเรื่องแม่นาค เป็นเพื่อนกันดีกว่าค่ะ.. {"b}

kal ออฟไลน์
ตอบกลับ #169 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:14:27น.

*

{"b} {"b}

กัวรัยค่ะ...เราอยู่ที่นี่ มีเทวดา คุ้มครองอยู่ไม่ต้องกลัวค่ะ..  ปลอบใจ ปลอบใจ
จริงด้วยนะคะไม่กลัวแล้วเอ....แต่ว่าท่านขุนทัพจาเล่าแล้วหรือค่ะ ;)

ตอบกลับ #170 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:21:40น.

*

{"b} {"b}

จริงด้วยนะคะไม่กลัวแล้วเอ....แต่ว่าท่านขุนทัพจาเล่าแล้วหรือค่ะ ;)

ยังค่ะ...เราเตรียมตัวไว้ก่อนไง..จาได้ม่ายกัว... ]E[ ]E[

• พลังน้ำใจ: 24547
ตอบกลับ #171 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:21:45น.

*

{"b} {"b}

|H| |H|

• พลังน้ำใจ: 186
ตอบกลับ #172 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:24:05น.
เป็นไรอะ

ตอบกลับ #173 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:34:08น.
เป็นไรอะ

เป็นไข้ นิดหน่อยค่ะ.. {"b} {"b}

• พลังน้ำใจ: 11078
ตอบกลับ #174 21 กุมภาพันธ์ 2013, 16:06:37น.
 "#' <t,17> มาส่งพลังน้ำใจ ท่านขุนทัพ +เพื่อนๆ หน้า 5-6 {"g} <t,17>

• พลังน้ำใจ: 72
ตอบกลับ #175 21 กุมภาพันธ์ 2013, 18:47:47น.

แดงอยู่ข้างบน เหลืองอยู่ข้างล่าง

• พลังน้ำใจ: 72
ตอบกลับ #176 21 กุมภาพันธ์ 2013, 18:50:53น.
 <t,13> <t,13>งงงง <t,13> <t,13>

• พลังน้ำใจ: 36375
ตอบกลับ #177 21 กุมภาพันธ์ 2013, 20:02:57น.
นางฟ้าเดินดิน
 ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Super Hero

พลังน้ำใจ: 15761
[กดให้น้ำใจ]

ไม่ได้เจอกันหลายวันนะครับ+1น้ำใจก่อนนอนครับ {"b} {"b}

• พลังน้ำใจ: 34112
ตอบกลับ #178 21 กุมภาพันธ์ 2013, 21:04:04น.

สมาชิกระดับอาจารย์ C6 *****
  • พลังน้ำใจ: 12635
ตอบกลับ #179 21 กุมภาพันธ์ 2013, 21:12:48น.
...ขอให้นอนหลับฝันดีนะคะ...
<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1375373962.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.swfcabin.com/swf-files/1375373962.swf</a>

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย