"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: วิธีการเสริมดวงชะตา ด้วยทรงผมและสีผมตามวันเกิด

19364

ผู้ช่วย Webmaster *
  • พลังน้ำใจ: 170022
03 มกราคม 2015, 17:03:30น.

วิธีการเสริมดวงชะตา ด้วยทรงผมและสีผมตามวันเกิด

เพื่อนๆค่ะอยากรู้ไหมว่าผมทรงไหนที่เหมาะกับเรามากที่สุด และสีผมสีไหนที่ช่วยเสริมดวงเรามากที่สุด

ทรงผม ใครว่าไม่สำคัญๆ เชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนคงมีความกังวลเกี่ยวกับทรงผมกันมากพอสมควร  ขอแนะนำทรงผมเก๋ๆทรงผมประจำวันเกิด ทรงผมที่จะช่วยเสริมดวงชะตาตามวันเกิดมาฝากเพื่อนๆกันค่ะ ตัดผมทรงไหน จะช่วยเสริมดวงอย่างไร มาดูทรงผมตามวันเกิดกันเลยค่ะ

แนะนำทรงผมของคนที่เกิดในวันอาทิตย์ สำหรับคนที่เกิดวันอาทิตย์ ธาตุประจำวันเกิด คือ ธาตุไฟ ตามดวงอาทิตย์ ทรงผมที่เหมาะสมและช่วยเสริมดวงควรจะหยิกหยักโศกเล็กน้อย ตามลักษณะของธาตุไฟ ส่วนการทำสีผมที่ใช้ไม่ควรเป็นสีดำสนิท ควรทำผมเป็นสีน้ำตาลหรือออกไปในแนวโทนสีแดงก็จะทำให้คุณดูเด่น และสามารถเพิ่มพลังของธาตุกำเนิดของคุณให้มีความเป็นโชคลาภได้ หรือการทำผมซอยสั้นๆและชี้ๆก็ดีเหมือนกัน นอกจากนี้คุณไม่ควรไว้ผมยาวมากจนเกินไปนัก หรือการทำผมเป็นลอนคลื่นเหมือนน้ำ จะไปหักล้างพิฆาตกันเองของธาตุน้ำและธาตุไฟ ทำอะไรจะติดขัดไม่ราบรื่น

แนะนำทรงผมของคนที่เกิดในวันจันทร์ สำหรับคนที่เกิดวันจันทร์ ธาตุประจำวันเกิด คือ ธาตุดิน ใกล้น้ำเหมือนดวงจันทร์ทรงผมที่เหมาะสมและช่วยเสริมดวงควรเป็นลักษณะที่เรียบตรงง่ายๆ ถ้าท่านเป็นคนที่ผมหยิกหยักโศกโดยกำเนิดก็ควรไปเหยียดให้ตรงจะดีกว่า หรือถ้าจะดัดผมบ้างก็ขอแบบนิดหน่อย สีผมควรเป็นดำหรือสีเข้มๆ ควรให้ผมยาวในระดับที่ดูดีหรือทำเป็นผมม้าเลยก็ได้ ก็จะไปส่งเสริมเพื่มพูนกระแสธาตุดินอันเป็นธาตุกำเนิดของคุณให้มีความเป็นโชควาสนาทำการใดๆก็ราบรื่น นอกจากนี้ไม่ควรทำผมแบบลูกคลื่น เพราะเป็นลักษณะของธาตุน้ำที่บางทีจะพิฆาตกัน จะทำให้ติดขัดไม่ราบรื่น

แนะนำทรงผมของคนที่เกิดในวันอังคาร สำหรับคนที่เกิดวันอังคาร ธาตุประจำวันเกิด คือ ธาตุลม ตามธาตุแห่งดาวอังคารทรงผมที่เหมาะสมและช่วยเสริมดวงควรออกไปในแนวที่สามารถพริ้วไหวได้ ยิ่งเวลาที่เดินแล้วมีการกระเพื่อมไหวได้เล็กน้อยยิ่งดี ก็จะโบกไหวแสดงความเป็นพลังของวาสนาออกมาให้เกิดความเป็นโชคลาภ หรืออาจจะตัดผมแบบทรงผมตั้งๆก็ดีเหมือนกัน ผมตั้งนั้นเป็นลักษณะธาตุไฟ ตามหลักถือว่าลมให้กำเนิดไฟและเกื้อกูลกัน สีผมก็ควรจะออกแนวแดงหรือน้ำตาลหรือสีทองส่วนผมทรงเรียบๆหรือการเกล้ามวยซึ่งเป็นธาตุดินจะหักล้างพิฆาตธาตุลม มักจะทำงานติดขัดไม่ราบรื่น

แนะนำทรงผมของคนที่เกิดในวันพุธ สำหรับคนที่เกิดวันพุธ ธาตุประจำวันเกิด คือ ธาตุน้ำ ตามดาวพุธ ทรงผมที่เหมาะสมและช่วยเสริมดวงควรดูฉ่ำหรือมีการใส่เจลหรือใส่น้ำมัน ทรงผมควรเป็นคลื่นเล็กน้อย ถ้าผมตรงก็ควรไปดัดให้เป็นลอนบ้าง การทำสีผมก็ทำได้ทุกสี แต่ก็ไม่ควรไว้ผมยาวจนเกินไป ทรงผมควรปัดซ้ายหรือขวาก็จะเหนี่ยวนำความเป็นโชคลาภและเรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต โดยปรกติผู้เกิดวันพุธจะสามารถทำได้เกือบทุกทรงผม ยกเว้นลักษณะที่ทำผมชี้ขึ้นหรือแบบตั้งซึ่งเป็นแบบธาตุไฟ จะไปหักล้างกับธาตุของคุณ การไว้ผมปิดหน้าผากไม่ดีนักสำหรับคุณ เพราะเหมือนไปปิดประตูแห่งโชคลาภเช่นกัน

แนะนำทรงผมของคนที่เกิดในพฤหัสบดี สำหรับคนที่เกิดวันพฤหัส ธาตุประจำวันเกิด คือ ธาตุดินแข็ง ตามธาตุกำเนิดแห่งดาวพฤหัสบดี ทรงผมที่เหมาะสมและช่วยเสริมดวงควรราบเรียบไม่ชี้หรือฟูจนเกินไป ควรจะเกล้ามวยให้เรียบร้อย ทรงผมควรเปิดหน้าผากให้เต็มที่หรือแบบเสยไปด้านหลัง ก็จะทำให้ดูเด่นเป็นสง่า เหนี่ยวนำความดีและโอกาสดีๆเข้ามาในชีวิต ส่วนการทำสีผมจะทำเป็นสีอะไรก็ได้ เพราะไม่ค่อยมีผลกับตัวคุณ แต่หากจะให้ดีควรทำผมสีเข้มไว้จะดีกว่าสีที่ออกโทนอ่อนๆ ผมที่หยิกหยักโศกมากไม่ดีนัก หรือผมที่มีลักษณะยาวจนถึงกลางหลังก็ไม่ค่อยดีนัก จะหักล้างสิ่งที่ดีไม่ให้เข้ามา

แนะนำทรงผมของคนที่เกิดในวันศุกร์ สำหรับคนที่เกิดวันศุกร์ ธาตุประจำวันเกิด คือ ธาตุน้ำทะเลกว้าง ตามธาตุกำเนิดแห่งดาวศุกร์ ทรงผมที่เหมาะสมและช่วยเสริมดวงควรเป็นลอนคลื่นค่อนข้างใหญ่ หรือหยิดหยักโศกก็ยิ่งดีมากผมควรจะปัดซ้ายหรือขวา ไม่ควรจะเป็นเส้นตรงจนเกินไปนัก ถ้าจะไว้ผมทรงสั้นก็ควรให้แลดูเป็นคลื่นปิดหน้าผากบางส่วน ทรงผมเหล่านี้จะทำให้ขับความเป็นตัวเองตามลักษณะของดาวประจำวันเกิดธาตุน้ำ การทำสีผมทำสีอะไรก็ได้ยกเว้นสีแดง และการทำผมแบบตั้งชี้ไม่ค่อยดีนักต่อท่าน เพราะจะทำให้ถูกอำนาจแห่งธาตุไฟหักล้างกระแสดีๆที่จะเหนี่ยวนำเข้ามาในชีวิต

แนะนำทรงผมของคนที่เกิดในวันเสาร์ สำหรับคนที่เกิดวันเสาร์ ธาตุประจำวันเกิด คือ ธาตุไฟแบบไฟป่า ตามธาตุกำเนิดแห่งดาวเสาร์ ทรงผมที่เหมาะสมและช่วยเสริมดวงควรแลดูไม่เรียบแบนจนเกินไป หยิกหยักโศกบ้างจะยิ่งดีใหญ่ทรงผมต้องไม่สั้นและไม่ยาวจนเกินไปนัก ผมลักษณะที่มีการตั้งชี้หรือฉีกเป็นเส้นตรงด้านหน้าหรือท้ายทอยก็ใช้ได้ ส่วนสีผมควรใช้โทนสีแดงก็จะทำให้ส่งพลังที่ดีออกมา ทรงเหล่านี้จะทำให้เสริมส่งความเป็นตัวเองตามแม่ธาตุกำเนิดแห่งดาวเสาร์ ส่วนการทำผมสีทองหรือการดัดเป็นลอนคลื่นใหญ่มาก จะไม่ค่อยดีนักเพราะไปหักล้างเหมือนน้ำไฟทำให้ติดขัดได้

ขอบคุณเจ้าของข้อมูลมากค่ะ

j|a j|a j|a

ตอบกลับ #1 03 มกราคม 2015, 17:09:45น.

ทรงผมถูกโฉลก แต่ดูดีกับสาว 12 นักษัตร

พอพูดถึงเรื่องทรงผมแล้วล่ะก็ถือเป็นเรื่องหนึ่งที่สาวๆ ให้ความสนใจ ยิ่งกระแสแฟชั่นผมเทรนด์ใหม่มาเมื่อใดต้องติดตามเกาะขอบกันเลยทีเดียว แต่สาว ๆ รู้ไหมว่าทรงผมนั้น ก็เป็นส่วนหนึ่งของการเสริมดวง ให้ถูกโฉลกกับปีเกิดทั้ง 12 นักษัตรด้วยนะ เราลองมาดูกันเลยดีกว่าว่าสาวปีนักษัตรไหน เหมาะกับการทำผมทรงอะไรกันบ้าง มีอยู่ปีนึงที่ทรงไหนก็ได้ ปีนักษัตรไหนไปดู

1. สาวปีชวด  ผมซอยสั้นแบบเปรี้ยว เก๋ทันสมัย

สาวปีชวด  ผมซอยสั้นแบบเปรี้ยว เก๋ทันสมัย
สาวปีชวด ผมซอยสั้นแบบเปรี้ยว เก๋ทันสมัย
เป็นสาวที่มีเพื่อนพ้องและญาติพี่น้องมากมาย ทำตัวง่าย ๆ ไม่ยุ่งยาก พูดจาฉะฉาน คารมดี จูงใจผู้คนได้เก่ง เก็บความลับได้เก่งนัก ไม่เคยบอกความในใจให้ใครได้รู้ ฉลาดหลักแหลม มีความทะเยอทะยานสูง เข้ากับผู้คนได้ทุกเพศวัย สู้กับปัญหาได้ทุกสถานการณ์ เป็นนักลงทุนที่เก่ง ชอบของถูก ของลดราคาที่เปี่ยมไปด้วยคุณภาพ ใช้เงินเก่ง แต่ก็เก็บเงินเป็น

ทรงผมถูกโฉลกคือ ผมซอยสั้นแบบเปรี้ยว เก๋ทันสมัย สีผมควรเป็นสีบลอนด์ หรือโทนน้ำตาลอ่อน เพื่อสร้างความสว่างให้กับใบหน้า

2. สาวปีฉลู ผมยาวปล่อยตรงสยาย

เป็นสาวที่ขึ้นชื่อในเรื่องของความซื่อสัตย์ หยิ่งทะนงรักศักดิ์และรักษาสัญญา มั่นคงหนักแน่น รักครอบครัว นิยมและหลงใหลในของเก่าคลาสสิค ออกแนวหัวโบราณสักหน่อย แต่ก็เป็นสาวที่อ่อนโยนมาก ๆ เป็นคนปากหนัก แต่พูดเมื่อใดปากจะตรงกับใจ โกหกใครไม่เป็น

ทรงผมที่ถูกโฉลก กับสาวปีฉลูคือผมยาวปล่อยตรงสยาย หรือจะรวบตึงไว้เป็นหางม้าสูง หวีเรียบ ๆ ก็สวยเรียบดูดี สีผมควรเน้นไปทางสีเข้ม ไม่ย้อมสีฉูดฉาด หรือทำไฮไลท์ให้หวือหวา

3. สาวปีขาล ผมบ๊อบสั้น

เป็นแม่เสือสาวที่ชอบท้าทาย แสวงหาสิ่งแปลกใหม่ให้กับชีวิตเสมอ กล้าได้กล้าเสีย ไม่กลัวความผิดหวังหรือล้มเหลว ใจบุญ มีน้ำใจกับผู้คนรอบข้าง รักสนุก ชอบชีวิตอิสระ ชอบเดินทาง รักการผจญภัย มักยืนหยัดด้วยการหาเลี้ยงตัวเองมากกว่าพึ่งพาใคร ๆ

ทรงผมที่ถูกโฉลกคือ ผมบ๊อบสั้น ผมบ๊อบประบ่าเฉียง ๆ แบบสาวทันสมัย จัดทรงง่าย ๆ จะตัดหน้าม้าหรือไม่ตัดก็ได้ สีผมเป็นโทนดำ หรือโทนน้ำตาลเข้ม น้ำตาลธรรมชาติ

4. สาวปีเถาะ ผมซอยสั้นแบบมีเลเยอร์

เป็นสาวทรงเสน่ห์ที่อ่อนโยน แต่ก็ไม่เคยง้อใคร รักตัวเอง ภูมิใจกับชีวิตของตนเอง ไหวพริบเป็นเลิศ สติปัญญาหลักแหลม มีดีที่คำพูดคำจา ใคร ๆ ก็หลงรักในคารมของเธอ สาวปีเถาะชอบความเรียบง่าย ใช้ชีวิตแบบสงบไม่รบกวนใคร ไม่ชอบกฎระเบียบ ไม่ชอบให้ใครมาบังคับ แต่ก็ชอบจับผิดคน มีคุณธรรมสูง รสนิยมดี รักสวยรักงามเป็นชีวิตจิตใจ

ทรงผมที่ถูกโฉลกคือ ผมซอยสั้นแบบมีเลเยอร์ หรือจะตัดผมสั้นที่มีความพลิ้วไหว ก็สวยดูอ่อนหวานแต่แฝงไว้ด้วยความเก๋ไก๋ สีผมควรจะเป็นสีแนวธรรมชาติหรือทำไฮไลท์สีบลอนด์อ่อน ๆ

5. สาวปีมะโรง ผมดัดลอนใหญ่

เป็นสาวที่ประสบความสำเร็จในชีวิตเร็ว ต้องการความเพอร์เฟ็กต์ มีระเบียบแบบแผน ทุกอย่างต้องเนี้ยบดูดีเสมอ มักเป็นสาวที่มีเสน่ห์ ฉลาดหลักแหลม ชอบช่วยเหลือผู้อื่น มีความรับผิดชอบสูง หน้าใหญ่ใจกว้าง ชอบผจญภัย มีความรู้กว้างขวางในทุกเรื่อง

ทรงผมที่ถูกโฉลก ควรเป็นผมดัดลอนใหญ่ที่ดูทันสมัย เน้นสีธรรมชาติก็สวยไม่น้อย โทนสีที่เหมาะคือดำ น้ำตาลเข้ม

6. สาวปีมะเส็ง ควรเป็นผมยาวเลยบ่า ตรง

เป็นสาวใจเด็ดที่มีความมุ่งมั่นสูง ฉลาดล้ำลึก เซ็กซี่ เร้าใจ ช่างจดช่างจำ ช่างสังเกต เรียนรู้เก่งหัวไว ไม่ชอบวุ่นวายกับใคร และไม่ชอบให้ใครมาวุ่นวายด้วยเหมือนกัน ไม่ชอบเปิดเผย ไม่นินทาใคร รักเพื่อน จริงใจ เชื่อความรู้สึกมากกว่าเหตุผล แต่ก็แสดงออกทางอารมณ์ไม่เก่ง

ทรงผมที่ถูกโฉลก ควรเป็นผมยาว หรือผมยาวระดับกลางที่เลยบ่าลงมา เป็นผมที่เงางามเรียบเหยียดตรงเป็นระเบียบ ดูเป็นสาวสุขภาพดี สีผมเน้นสีเข้ม สีดำ หรือน้ำเงินเข้ม ช่วยเสริมบุคคลิกความเป็นสาวมั่นยิ่งขึ้น

7. สาวปีมะเมีย ทรงผมที่หนา ๆ มีวอลลุ่ม

เป็นสาวที่ดูโดดเด่นกว่าใคร ๆ นิยมความหรูหรา มีความทะเยอทะยานสูง ฉลาดเอาตัวรอดเก่ง ตามใจตัวเองแต่ก็ไม่ก้าวร้าว มีเพื่อนฝูงมากมาย เป็นที่รักของเพื่อน ๆ ขี้เบื่อ ชอบการเดินทางท่องเที่ยว สมาธิสั้น อดทนได้น้อย ชอบเคลื่อนไหวไม่หยุดนิ่ง

ทรงผมที่ถูกโฉลกคือ ทรงผมที่หนา ๆ มีวอลลุ่ม ไม่เป็นระเบียบมาก ไม่ต้องหวีเรียบรวบตึง ผมต้องออกแนวยุ่ง ๆนิด ดูเซอร์ ๆ แนวสาวมั่น สวยแบบทันสมัยมีสไตล์ สีผมที่เหมาะคือสีบลอนด์ หรือสีแดง หรือจะเป็นในแบบไฮไลท์ก็ยิ่งเพิ่มความคล่องตัวให้สาวปีมะเมียเช่นกัน

8. สาวปีมะแม ผมยาว ดัดเป็นลอนเล็ก ๆ

เป็นสาวที่ปรับตัวได้กับทุกสถานการณ์ เอาใจใส่ห่วงใยคนรอบข้างทุกคนเสมอ สุภาพ สุขุม มีสติ อ่อนโยน ตัดสินใจทำอะไรเด็ดขาด มีกำลังใจที่เข้มแข็ง กล้าเผชิญกับทุก ๆ ปัญหา เป็นนักพูด นักเจรจาต่อรองที่ดีเลิศ ไม่ชอบการแข่งขัน ไม่ชอบการเอาชนะ จึงมักเสียสละเพื่อคนอื่นเสมอ ๆ

ทรงผมที่ถูกโฉลกเป็นผมยาว ดัดเป็นลอนเล็ก ๆ หรือจะรวบหลวม ๆ ปล่อยให้ปอยผมลงมาปิดหน้าเล็กน้อยก็จะช่วยเพิ่มเสน่ห์ให้สาวปีมะแมได้มาก สีผมควรเป็นสีน้ำตาลเข้ม น้ำตาลธรรมชาติ

9. สาวปีวอก ผมทุกทรง

เป็นสาวเก่งเจ้าเสน่ห์ที่คล่องแคล่งว่องไว คิดเร็ว ทำเร็ว ขี้เล่น ขี้อ้อน ชอบทำให้คนสนใจ เข้ากับผู้คนได้ง่ายดาย ช่างพูดช่างเจรจา ยิ้มเก่ง รักสนุกมากกว่าจะทะเยอทะยาน สนใจกับเรื่องรอบตัว มีความคิดสร้างสรรค์ ที่แปลกใหม่ตลอด

ทรงผมที่ถูกโฉลกคือ ผมทุกทรง เพราะสาวปีวอกไม่ชอบความจำเจ ตัดสั้นบ้าง ไว้ยาวบ้าง สาวปีนี้ชอบการเปลี่ยนแปลงหลากหลายในแต่ละโอกาส สีผมควรเป็นโทนสว่าง หรือทำไฮไลท์สร้างสีสันสดใสให้กับบุคลิก

10. สาวปีระกา บ๊อบสั้น บ็อบเท

เป็นสาวที่มีความเชื่อถือได้เสมอ ใจกว้างมองโลกในแง่ดี แต่ก็มีความก้าวร้าวอยู่ในตัวเล็ก ๆ รักอิสระ แต่บางครั้งก็มีกฎระเบียบมาก รู้จักคิด วางแผนมองการณ์ไกล เป็นที่รักของเพื่อน ๆ ชอบแบ่งปัน แสวงหาแต่สิ่งที่ดีที่สุด รักสวยรักงาม รักศิลปะ รักดนตรี

ผมที่ถูกโฉลกกับสาวปีระกาคือผมบ็อบสั้น บ็อบเท หรือผมตัดสั้น จะสไลด์หรือไม่สไลด์ก็ได้ ต้องการทรงผมที่จัดทรงง่าย ๆ ไม่ต้องยุ่งยากกับพวกแว็กซ์ หรือเจล โทนสีผมควรทำสีโทนน้ำตาลอ่อน ๆ หรือบลอนด์อ่อน

11. สาวปีจอ ผมดัดเล็กน้อย หรือดัดช่วงปลาย

เป็นสาวที่ให้ความสำคัญกับคนรอบข้าง เพื่อนฝูง อารมณ์ดี เป็นคนตลก ชอบทำให้ผู้อื่นมีความสุข มองคนได้ทะลุปรุโปร่ง เปิดเผยจริงใจ ใช้ชีวิตอย่างมีสติและรอบคอบ ขี้สงสัยจนบางครั้งก็บ่นมากเกินไป แต่ก็มักเชื่อคนได้ง่าย ๆ ชอบความหรูบ้างเล็ก ๆ แต่ก็ไม่มากจนเกินงาม

ทรงผมที่ถูกโฉลกควรเป็นผมแนวเสริมเสน่ห์ ดัดเล็กน้อย หรือดัดช่วงปลาย หรือจะม้วนลอนเอาก็ได้ จัดผมให้คลอเคลียปล่อยให้ตกมาข้างหน้า หรือช่วงไหล่ก็เซ็กซี่ไม่น้อย สีผมควรเป็นสีโทนน้ำตาล น้ำตาลเข้ม หรือน้ำตาลอ่อน ๆ

12. สาวปีกุน ทรงผมที่สบาย ๆ ไม่ต้องการการจัดทรงที่ยุ่งยาก

เป็นสาวโอบอ้อมอารีที่รักครอบครัว เอาอกเอาใจและเข้าใจผู้คนรอบข้าง อบอุ่น จริงใจ เรียบง่ายแบบมีเสน่ห์ เรียบหรูดูดี อารมณ์ดี เข้ากับผู้คนได้ง่าย ซื่อสัตย์ มั่นคงมาก มีหัวใจของนักสู้ เข้มแข็งแต่ไม่แข็งกระด้าง อ่อนโยนแต่ไม่อ่อนแอ

ทรงผมที่ถูกโฉลกกับราศีคือ ทรงผมที่สบาย ๆ ไม่ต้องการการจัดทรงที่ยุ่งยาก ปล่อยผมสวยสบาย ๆ หรือรวบผมแบบหลวม ๆ ก็ดูดีแล้ว โทนสีผมควรเป็นสีไม่ฉูดฉาด สีโทนสบาย สีดำธรรมชาติ น้ำตาลธรรมชาติ

{"h}ขอบคุณเจ้าของข้อมูลมากค่ะ {"h}
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2015, 17:13:53น. โดย namtanwaan

ตอบกลับ #2 03 มกราคม 2015, 17:14:53น.

f|c f|c f|c

ตอบกลับ #3 03 มกราคม 2015, 17:17:59น.

ท่านที่เกิดวันอาทิตย์ :   โดยทั่วไปจะถือว่าเป็นธาตุไฟ  ตามพลังความร้อนของดวงพระอาทิตย์  ลักษณะเส้นผมของท่านควรจะหยิก และหยักศกเล็กน้อย  แต่ถ้ามีความแข็งกระด้างก็ไม่ได้ถือว่าเสียหายแต่อย่างใด  ตามลัษณะของธาตุไฟ  หรือทรงผมของท่านที่เกิดวันอาทิตย์ 

ถ้าหากว่าท่านต้องการทำสีผม  :  ตรงนี้ควรที่จะมีสีผมเป็นสีน้ำตาล  น้ำตาลอ่อน  หรือ ออกไปทางโทนสีน้ำตาลแดง จะเหมาะสมกว่าที่ท่านเลือกที่จะใช้สีผมสีดำสนิท  การที่ท่านทำสีผมเป็นสีโทนน้ำตาลอ่อน  น้ำตาลเข้ม  และน้ำตาลแดง  จะทำให้ท่านดูแล้วจะมีความโดดเด่นและสามารถที่จะเพิ่มพลังของธาตุกำเนิดของท่าน ให้มีความเป็นโชคลาภได้  และลักษณะทรงผม  ควรที่จะเป็นผมสั้น ผมซอย จะดีกว่าการไว้ผมยาวตรง   นอกจากนี้ ท่านไม่ควรที่จะทำการดัดผมให้หยิกจนเป็นลอนเล็กเสียจนเกินไป หรือ แม้กระทั่งทำผมเป็นลอนคลื่นเหมือนน้ำซึ่งมันจะไปหักล้างพิฆาตกันเอง  ของธาตุน้ำ และ ธาตุไฟ  เพราะจะส่งผลให้เกิดความติดขัดมีปัญหา

ตอบกลับ #4 03 มกราคม 2015, 17:18:56น.

ท่านที่เกิดวันจันทร์ : ทานถือว่าเป็นธาตุดินอ่อน หรือ ดินใกล้น้ำ ซึ่งเปรียบเสมือนดวงจันทร์  ลักษณะผมของท่านจึงเหมาะกับการที่มีรูปทรงหรือลักษณะอย่างง่ายๆ แต่สมมุติว่าถ้าหากท่านเป็นคนที่มีลักษณะผมหยักศก หรือ ผมหยิกมาโดยกำเนิด หรือ เป็นธรรมชาติมาแต่กำเนิด  ก็ควรที่จะทำการเหยีดให้ตรงจะดีกว่า  หรือถ้าหากว่าทานจะตัดผมออกบ้าง   ก็จะเป็นการเน้นที่ซอยเสียมากกว่า  การที่จะตัดจากยาวให้เหลือสั้นไปเลย         

ลักษณะสีผม   :  ควรที่จะทำให้เป็นสีดำ หรือ ว่าสีเข้มๆ จะดีกว่าสีอ่อน และ ควรที่จะไว้ผมยาวในลักษณะที่ดูดี  หรือ อาจจะทำเป็นผมม้าเลยก็เป็นไปได้  นอกจากที่กล่าวมาแล้วนี้ท่านก็ไม่ควรที่จะไปดัดผม  ให้มีลักษณะหยิกหรือเป็นลอนแบบลูกคลื่น หรือ เป็นเกลียวอีกด้วย จะทำให้ชีวิต หรือ วาสนา เกิดความไม่ค่อยที่จะราบรื่นสักเท่าไร 

หวยซอง เลขเด็ด อภิโชควิเคราะห์เลขรวย หวยรัฐบาล : Apichoke.net

ตอบกลับ #5 03 มกราคม 2015, 17:20:16น.

ท่านที่เกิดวันอังคาร  :  จะมีธาตุประจำตัวเป็นธาตุลม  ดังนั้นลักษณะผมของท่านก็อาจจะมีการพริ้วไสวได้บ้างตามธรรมชาติ   เวลาเดินหรือวิ่ง  อาจจะมีการกระเพื่อมของเส้นผม อยู่ด้วย  จะบ่งบอกถึงการส่งพลังของวาสนาและความเจริญออกมา จะส่งให้เกิดความมีโชคลาภ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของการเงิน และการงาน  หรืออีกลักษณะหนึ่งของทรงผม  อาจจะเป็นการตัดสั้น  และดัดแปลงให้เกิดความชี้โย้เย้ไปมา ในลักษณะตั้งๆ  โดยใส่เจลเอาไว้ให้อยู่ทรงก็เหมาะสมอีกเช่นกัน  ดังนั้น ลักษณะของผมที่มีความชี้ แหลม และตั้งๆ จะเป็นตัวแทนของธาตุไฟ ซึ่งคนเกิดวันอังคารจะเป็นตัวแทนของธาตุลม   และในแง่ของโหราศาสตร์ แล้ว  ธาตุไฟ และ ธาตุลมจะเป็นสองธาตุที่ส่งผลเกื้อหนุนกัน   

ลักษณะสีผม : ขอแนะนำให้ทำเป็นสีแนวออกทอง หรือน้ำตาล เข้าไว้  จะเหมาะกว่าสีดำค่อนข้างมาก    และจะไม่แนะนำให้ทำผมแบบเรียบๆ   หรือเป็นการเกล้ามวย   เพราะว่า การทำผมเรียบหรือการเกล้ามวย จะหมายถึง ธาตุดิน   ซึ่ง ธาตุดิน   จะไม่ส่งผลดี กับธาตุ  ลม  เจ้าของวันอังคาร   

ตอบกลับ #6 03 มกราคม 2015, 17:21:32น.

ท่านที่เกิดวันพุธ  :  จะมีดาวเจ้าเรือนเป็นดาวธาตุน้ำ  ลักษณะทรงผมที่ดูดี จะต้องเป็นลักษณะผมที่มีน้ำหนัก  และมีความฉ่ำ  ตรงนี้อาจจะเสริมด้วยการใส่น้ำมัน  หรืออาจจะใส่เจลให้ดูมีเนื้อผมที่ค่อนข้างเปียก    และจัดแต่งทรงผมให้มีลักษณะลูกคลื่น  หรือหยิกเป็นลอนเล็กๆ น้อยๆ    แต่ถ้าหากว่าท่านเป็นคนที่มีลักษณะผมเหยียดตรง หรือแข็งกระด้าง  ก็ควรที่จะไปปรับสภาพให้เป็นลอนใหญ่ๆ  และอบไอน้ำให้ดูมีน้ำหนักมากขึ้นก็จะเสริมให้ดีขึ้น

ลักษณะผมด้านหน้า :  :  ควรที่จะเป็นการปัดไปทางซ้าย  หรือ ปัดไปทางขวา จะดีกว่าเสยหรือแสกกลาง เพื่อที่จะเหนี่ยวนำให้เกิดโชคลาภ และ สิ่งที่ดีดีเข้ามาในชีวิต โดยปกติผู้ที่เกิดวันพุธจะสามารถทำทรงผมได้เกือบจะทุกทรง   ยกเว้นลักษณะที่ทำผมชี้ขึ้นเหมือน ลักษณะของคนที่เกิดวันอังคาร จะไม่ค่อยดีนัก  

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2015, 17:25:18น. โดย namtanwaan

ตอบกลับ #7 03 มกราคม 2015, 17:22:38น.

ท่านที่เกิดวันพฤหัสบดี  :  จะมีธาตุดินแข็ง ตามกำลังธาตุประจำวันพฤหัสบดี  ทรงผมหรือลักษณะผมที่ดีของวันนี้จะเป็นผมที่ราบเรียบไม่เน้นให้ชี้หรือฟูเสียจนเกินไป  ถ้าหากผมไม่เป็นทรงก็ควรจะดัดแปลงเป็นการเกล้าผมมวยให้เรียบร้อย ทรงผมด้านหน้าก็ควรที่จะเปิดหน้าผากให้เต็มที่หรือแบบเสยไปด้านใดด้านหนึ่งจะทำให้ท่านดูแล้วมีความสง่าเข้าไปได้อีก  สำหรับทรงผมที่ไม่ดีของคนเกิดวันพฤหัส คือผมที่ค่อนข้างหยิกมาก และฟู  รวมถึงผมที่ไว้ยาวจนเลยกลางหลัง 

ลักษณะสีผม : ควรจะเป็นสีผมที่เข้มเข้าไว้  จะเหมาะหรือสอดคล้องได้มากกว่าโทนสีอ่อน หรือสีทอง

ตอบกลับ #8 03 มกราคม 2015, 17:23:21น.

ท่านที่เกิดวันศุกร์ :  จะมีธาตุน้ำฝน  หรือละอองฝนตามธาตุกำเนิด ของคนที่เกิดในวันศุกร์  ทรงผมที่ดีควรจะเป็นลอนคลื่นค่อนข้างลอนใหญ่  หรือไม่อย่างนั้นก็ดัดหยิกหยักศกได้ก็ยิ่งส่งเสริมพลังให้ดีมากยิ่งขึ้น  ส่วนผมด้านหน้าก็ให้ปัดซ้าย  หรือปัดไปทางขวามือ และไม่ควรที่จะไว้เส้นผมให้เป็นเส้นตรงนัก แต่ถ้าหากว่าท่านจะไว้ผมสั้นก็ควรจะไว้ผมด้านหน้าให้เป็นลูกคลื่นปิดหน้าผากบางส่วน    ทรงผมลักษณะลูกคลื่นนี้จะส่งผลให้ท่านขับพลังแห่งความเป็นตัวของตัวเองออกมา   

ลักษณะสีผม : เหมาะสมกับทุกสี  ไม่ว่าจะเป็นสีดำ  สีน้ำตาลเข้ม  สีน้ำตาลอ่อน  หรือสีทอง  แต่จะไม่เหมาะเลยหรือยกเว้นกับการทำสีผมโทนสีแดง  หรือสีม่วง   

ตอบกลับ #9 03 มกราคม 2015, 17:24:05น.

ท่านที่เกิดวันเสาร์  : ท่านจะมีลักษณะของไฟสุมขอน  หรือ ไฟป่าลามทุ่ง  เป็นธาตุของวันเสาร์ ทรงผมที่ดีและสอดคล้องจะต้องเป็นทรงผมที่ไม่ดูเรียบเสียจนเกินไป ถ้าดูหยิกหยัดศก หรือ ฟูบ้างก็จะดีกว่า  ส่วนความยาวของทรงผม จะต้องไม่สั้น และ ไม่ยาวเสียจนเกินไป  ให้ไว้ประมาณเลยบ่ามาหน่อยก็ถือว่ายาวแล้ว     

ลักษณะสีผม :   ที่จะใช้สีโทนสีแดง ถ้าหากว่าเป็นไปได้  แต่ถ้าหากเป็นโทนสีแดงแล้วไม่ชอบก็ให้ไว้ผมสีธรรมชาติของท่านไปเลย  ก็จะช่วยส่งพลังของความเป็นธาตุไฟให้แรงยิ่งขึ้น   ลักษณะเส้นผมที่ไม่แนะนำหรือเป็นธาตุหักล้างคือ  รูปทรงที่เป็นคลื่น  ก็คือ เส้นผมที่ดัดเป็นลอนอ่อนๆ   เพราะจะไปหักล้างพลังของธาตุไฟให้  เกิดความขัดแย้งกัน

ตอบกลับ #10 03 มกราคม 2015, 17:34:34น.

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันอาทิตย์  ถ้าต้องการประสบความสำเร็จเรื่องงานและความมั่นคง  เล็บควรจะเป็นสีโทนส้ม เหลือง หรือ สีม่วง เพียงแต่ว่าต้องดูว่าไปติดต่องาน ลวดลายต้องเรียบๆที่ให้มีสีต่างๆ แจมเข้าไว้เพื่อเป็นบารมีให้ตัวเองก่อน   แต่ถ้ามีนัดหวานใจหรือออกเดท..เรียกร้องความสนใจหรืออาการใส่ใจจากคนใกล้ตัวละก็..ให้เป็นสีออกขาว บรอนเงิน บรอนทอง ให้ดูวิ๊งๆไว้ก่อนค่ะ

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันอาทิตย์
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2015, 17:39:34น. โดย namtanwaan

ตอบกลับ #11 03 มกราคม 2015, 17:37:22น.

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันจันทร์ ติดต่องาน สมัครงาน ต้องการให้เป็นที่น่าสนใจ แต่ในขณะเดียวกันสีที่สร้างอำนาจให้ดูน่าเกรงขามสำหรับเล็บมือหรือสติกเกอร์ที่แต่งเล็บ ควรจะเป็นสีครีมมีลวดลายเล็กๆเบาๆด้วยสีชมพูถ้าถามหาความรัก..มีการนัดครั้งแรกที่ต้องการสร้างสัมพันธภาพที่ดีประทับใจนอกจากเสื้อผ้าหน้า ผมแล้ว มือยังมีส่วนสำคัญเช่นกัน น่าจะใช้สีครีมตัดด้วยดอกไม้เล็กๆ ที่ปลายเล็บเป็นสีฟ้า จะช่วยสร้างจินตนาการที่ดีให้กับการนัดหมายครั้งนี้ค่ะ

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันจันทร์
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2015, 17:39:24น. โดย namtanwaan

ตอบกลับ #12 03 มกราคม 2015, 17:39:13น.

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันอังคาร....แต่งแต้มสีสันของเล็บให้ดูดี สะอาดน่าประทับใจ ด้วยสีฟ้า หรือสีน้ำเงิน สีดำ เพิ่มลูกเล่นด้วยการใส่กากเพชรให้ดูวาวๆวิ๊งๆ เป็นการสร้างโชคลาภในเรื่องการงาน การติดต่อ แต่ถ้าเรื่องของความรัก..ขอจัดหนักสักนิดนะคะ ...สีแดงสดไปเลยเพื่อสร้างความมั่นใจให้ตัวเองอาจมีลวดลายหวานๆตัดได้สักเล็กน้อยค่ะ

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันอังคาร

ตอบกลับ #13 03 มกราคม 2015, 17:41:36น.

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันพุธ.....การติดต่อ สื่อสารใดๆ หรือแม้แต่มีเรื่องของการที่ต้องพรีเซ้นงาน  เล็บมีส่วนสร้างความรู้สึกดีๆได้เช่นกัน คงจะหนีไม่พ้นสีที่ต้องมีพลังขับเคลื่อนความมั่นใจสักหน่อยเพื่อให้ดูเป็นสาวมั่น  หนีไม่พ้น สีแดงสด  สีเลือดนก สีแดงสนิม แต่แต้มสีที่เป็นลูกเล่นด้วยการหาสติกเกอร์ที่เป็นลายทางตามยาวแนวเดียวกับเล็บให้เป็นสีตัดกันกับสีหลัก  แนวตามยาวหมายถึงงานที่สำเร็จแล้วค่ะ

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันพุธ

ตอบกลับ #14 03 มกราคม 2015, 17:43:25น.

สีทาเล็บเสริมดวง เกิดวันพฤหัสบดี.....งานที่ต้องสร้างความน่าเชื่อถือ หรือสร้างความมีพลังของตัวเอง ในด้านการเงิน ต้องแต่งแต้ม สีหนักๆสักเล็กน้อย ใช้สีแดงเลือดหมู สีอิฐ  สีกะปิ  เป็นสีพื้นหลักแล้วแต่งแต้มด้วยสีทองตัดกัน หาสติกเกอร์โทนสีหลักให้ได้ก่อนแล้วค่อยดูสีตัดทีหลัง  จะเป็นโชคเรื่องการเงินการทอง ห้ามสีม่วง จะทำให้ความน่าเชื่อถือลดลงค่ะ

สีทาเล็บเสริมดวง เกิดวันพฤหัสบดี

• พลังน้ำใจ: 15755
ตอบกลับ #15 03 มกราคม 2015, 17:44:17น.
 +|p |g| |g| |g|

ตอบกลับ #16 03 มกราคม 2015, 17:45:05น.

สีทาเล็บเสริมดวง เกิดวันศุกร์......สีชมพู  สีม่วงอ่อน   เหมาะที่สุดจะช่วยเพิ่มความมั่นใจ  เพิ่มกำลังใจกับคุณในการดำเนินการต่างๆ ให้ประสบความสำเร็จ  จะเป็นลวดลายอะไรก็เน้นสีหลักให้ชัดเจนก็พอ   สำหรับความรักหาสติกเกอร์     พื้นเป็น  สีครีมมีลายหวานๆ สีชมพู     แค่นี้ก็พอทำให้มือคู่นี้ของคุณกับคนรู้ใจ จะกุมกันไปได้ตลอดค่ะ  

สีทาเล็บเสริมดวง เกิดวันศุกร์

ตอบกลับ #17 03 มกราคม 2015, 17:46:53น.
สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันเสาร์......สีประจำวันเกิดนั่นแหละทีทำให้มั่นใจในทุกท่วงท่าสำหรับการนัดหมายติดต่องาน หรือแม้แต่เป็นเรื่องของการเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ เช่นเปิดกิจการ หรือไปร่วมงานเปิดร้านต่างๆ จะมีสีทองร่วมด้วยให้วิ๊งๆสักหน่อยก็ไม่ผิดค่ะ  สำหรับความรักที่ต้องการสร้างโชคในเรื่องความรักหนีไม่พ้นสีฟ้า หรือสีชมพู เบาๆ หวาน กับลายดอกไม้เล็กๆๆๆน่ารักให้ชวนมองก็พอค่ะ

สีทาเล็บเสริมดวง คนเกิดวันเสาร์

ขอบคุณทุกๆข้อมูลจาก...... อ.แหม่ม รหัสจักรวาล นักพยากรณ์ประจำเว็บ Horoworld.com 

h|a |kk |kk p|a
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2015, 17:49:29น. โดย namtanwaan

ตอบกลับ #18 03 มกราคม 2015, 17:50:10น.
+|p |g| |g| |g|

ขอบคุณที่เข้ามาชมข้อมูลค่ะ  lv: lv: lv:

ตอบกลับ #19 03 มกราคม 2015, 17:54:09น.

<< เลือกทาเล็บ อย่างไรที่เสริมดวงให้คุณมีร่ำรวยมีโชคลาภ และ มีเสน่ห์>>

<<จัดมาให้สำหรับคุณผู้หญิงโดยเฉพาะ>>

|คนวันอาทิตย์|
ควรที่จะทาเล็บโทนสีเขียวจะช่วยเสริมในเรื่อง ของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเอง จะเขียวไหนก็ได้อ่อนแก่ได้หมดยิ่งผสมกริสเตอร์หรือกากเพชรหรือสีเงาๆ ก็ยิ่งช่วยเสริมตัวคุณให้ได้รับความเมตตาจากผู้หลักผู้ใหญ่ได้อีกด้วยคับ

สีม่วงก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาสีม่วงดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหล
แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นขึ้น และเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องสีออกโทนชมพูคับ จะแก่ออนหรือพาสเทลแล้วแต่ชอบเลยคับจะช่วง

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือสีฟ้า น้ำเงิน นอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

|คนวันจันทร์|
ควรที่จะทาเล็บสีออกม่วงจะช่วยเสริมในเรื่อง ของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเอง จะโทนไหนก็ได้

สีส้มก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาสีส้มดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหล
แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นขึ้นและเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องสีออกโทนเขียวคับจะแก่อ่อนแล้วแต่ชอบเลยคับ แล้วถ้าต้องเข้าหาหรือขอความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่ ทาเล็บสีฟ้าอ่อน ก็จะเสริมให้ท่านได้รับความเอ็นดูมากขึ้นคับ

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือสีแดง นอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

|คนวันอังคาร|
ควรที่จะทาเล็บสีออกส้มจะช่วยเสริมในเรื่อง ของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเอง จะโทนไหนก็ได้

สีดำสีเทาก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาสีส้มดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหลยิ่งมีประกายเงากากเพชรกริสเตอร์หรือชิมเมอร์ด้วยยิ่งดีเลยคับ
แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นขึ้น และเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องสีออกโทนม่วงคับจะแก่อ่อนแล้วแต่ชอบเลยคับ แล้วถ้าต้องเข้าหาหรือขอความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่ ทาเล็บสีแดง หรือไล่สีโทนแดงก็จะทำเสริมให้ท่านได้รับความเอ็นดูมากขึ้น

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือโทนเหลืองคับ นอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

|คนวันพุธกลางวัน|
ควรที่จะทาเล็บสีออกดำเทาหรือสีเงินจะช่วยเสริมในเรื่องของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเองจะเฉดไหนก็ได้ตามชอบเลยคับ

สีฟ้าก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาสีฟ้าดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหลยิ่งมีประกายเงากากเพชรกริสเตอร์หรือชิมเมอร์ด้วยยิ่งดีคับยิ่งจะช่วยเสริมให้เงินรุ่งโรจน์โชติช่วง
แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นขึ้นและเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องสีออกโทนส้มคับ จะแก่อ่อนแล้วแต่ชอบเลยคับ แล้วถ้าต้องเข้าหาหรือขอความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่ ทาเล็บสีเหลือง หรือไล่สีโทนเหลือง ก็จะทำเสริมให้ท่านได้รับความเอ็นดูมากขึ้นคับ

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือโทนชมพูคับ นอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

|คนวันพุธกลางคืน|
ควรที่จะทาเล็บสีเหลือง สีเนื้อ สีขาว หรือสีใสๆ จะช่วยเสริมในเรื่องของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเองจะเฉดไหนก็ได้ตามชอบเลยคับ

สีชมพูก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาสีชมพูดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหลยิ่งมีประกายเงากากเพชรกริสเตอร์หรือชิมเมอร์ด้วยจะช่วยเสริมในด้านของบริวารอยู่โอวาทขยันขันแข็งทำงานให้เราร่วมมือกับเรา

แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นและเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องสีออกโทนแดงคับ จะแก่อ่อนแล้วแต่ชอบเลยคับ แล้วถ้าต้องเข้าหาหรือขอความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่ ทาเล็บสีม่วง หรือไล่สีโทนม่วง ก็จะทำเสริมให้ท่านได้รับความเอ็นดูมากขึ้นคับ

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือโทนส้มคับ นอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

|คนวันพฤหัส|
ควรที่จะทาเล็บสีแดง จะช่วยเสริมในเรื่องของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเองจะเฉดไหนก็ได้ตามชอบเลยคับ

สีเหลือง สีเนื้อ ก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาสีเหลืองหรือสีเนื้อดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหล
แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นและเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องทาสีออกโทนฟ้า น้ำเงิน หรือฟ้าน้ำทะเลคับ จะแก่อ่อนแล้วแต่ชอบเลยคับ แล้วถ้าต้องเข้าหาหรือขอความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่ ทาเล็บสีเขียว หรือไล่สีโทนเขียว ก็จะทำเสริมให้ท่านได้รับความเอ็นดูมากขึ้นคับ

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือโทนม่วงคับ นอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

|คนวันศุกร์|
ควรที่จะทาเล็บสีชมพูจะช่วยเสริมในเรื่องของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเองจะเฉดไหนเข้มอ่อนก็ได้ตามชอบเลยคับ
สีเขียว ก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาสีเขียวดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหล

แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นและเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องทาสีออกโทนเหลือง สีเนื้อ หรือ สีใสๆคับ แล้วถ้าต้องเข้าหาหรือขอความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่ ทาเล็บสีส้ม หรือไล่สีโทนส้มก็จะทำเสริมให้ท่านได้รับความเอ็นดูมากขึ้นคับ

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือโทนดำเทาหรือเงินคับ และไม่แนะนำให้ทาสีที่มีพวกกริสเตอร์กากเพชรนะคับไม่ว่าจะสีไหนๆก็แล้วแต่แต่ถ้า want จริงๆก็เอาแค่นิดๆหน่อยๆก็พอเพราะนอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

|คนวันเสาร์|
ควรที่จะทาเล็บสีฟ้า สีน้ำเงิน สีน้ำทะเล จะช่วยเสริมในเรื่องของโชคลาภเงินทองโอกาศดีๆและเพิ่มเสน่ห์ในตัวคุณเองจะเฉดไหนเข้มอ่อนก็ได้ตามชอบเลยคับ

สีแดง ก็เป็นอีกสีหนึ่งนะคับ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องของดวงเก็บเงินไม่อยู่ลองทาเฉดสีแดงดู จะช่วยเสริมดวงในด้านของช่วยให้ทรัพย์สินไม่รั่วไหล
แต่ถ้าจะเสริมในเรื่องของการงานให้สำเร็จราบรื่นและเพิ่มหรือปลุกพลังแฝงในตัวคุณ ต้องทาสีออกโทนดำ เทา สีเงิน หรือจำพวกที่มีเกร็ดกากเพชรคับ แล้วถ้าต้องเข้าหาหรือขอความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่ ทาเล็บชมพู หรือไล่สีโทนชมพูก็จะทำเสริมให้ท่านได้รับความเอ็นดูมากขึ้นคับ

สีต้องห้ามที่ไม่ควรทา คือเขียวเพราะนอกจากไม่ส่งเสริมแล้วยังจะทำให้เกิดอุปสรรคในเรื่องต่างๆอีกด้วยคับ

CR. หมอหมี

j|a j|a j|a

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2015, 17:57:58น. โดย namtanwaan

ตอบกลับ #20 03 มกราคม 2015, 18:13:54น.

เสริมดวงง่ายๆ ด้วยการใส่แหวน

การเสริมดวงสามารถทำได้หลากหลายวิธีหนึ่งในนั้น คือ "การใส่แหวนเสริมดวง" ซึ่งการใส่แหวนนั้นเป็นวิธีที่ง่ายและสามารถทำได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย

ซึ่งนอกจากการใส่แหวนจะช่วยเสริมดวงแล้วยังเป็นแฟชั่นได้อีกด้วย โดยเฉพาะคนที่ชอบสวมแหวนเป็นเครื่องประดับก็มักจะชอบวิธีการนี้เป็นการเสริมดวง

สำหรับผู้ที่เกิดวันอาทิตย์

เป็นคนใจร้อน มีทักษะในการพูด ชอบช่วยเหลือผู้อื่น มีลักษณะของการเป็นผู้นำสูง ดังนั้นผู้ที่เกิดในวันนี้จึงควรสวมแหวนที่ทำมาจากทองคำ เงิน หรือหยก

ผู้ชาย ควรสวมแหวนมือขวา โดยนิ้วที่ควรสวมคือ นิ้วชี้ หรือนิ้วนาง จะช่วยส่งเสริมในเรื่องของอำนาจบารมี
ผู้หญิง ควรสวมแหวนที่มือซ้าย โดยสวมที่นิ้วกลาง หรือนิ้วนาง จะทำให้ประสบความสำเร็จเจริญก้าวหน้าในทุกๆ เรื่อง

สำหรับผู้ที่เกิดวันจันทร์

เป็นคนพูดเก่ง ช่างเจรจา ขี้น้อยใจ อีกทั้งยังเป็นคนที่โกรธง่าย แต่หายเร็วอีกด้วย ดังนั้นการสวมแหวนที่ถูกต้องเหมาะกับคนที่เกิดในวันนี้คือ การเลือกแหวนที่มีตัวเรือนไม่ใหญ่ หรือหนาจนเกินไป ควรเป็นแหวนที่มีลักษณะบาง หัวแหวนไม่ใหญ่มากนอกจากนี้วัสดุที่ใช้ทำตัวเรือนแหวนควรทำจากหินสี เงิน นาก โลหะ หรืออาจจะเป็นโลหะผสมชนิดต่างๆ ก็ได้ตามสะดวก แต่หากจะให้ดีผู้ที่เกิดวันจันทร์หากสวมแหวนที่ประดับด้วย เพชรสีเหลือง ไข่มุก บุษราคัม จะยิ่งเสริมดวงชะตายิ่งนัก

ผู้ชาย ให้เน้นสวมแหวนที่มือข้างขวา โดยสวมที่นิ้วชี้ นิ้วกลาง และนิ้วนาง เท่านั้น ถึงจะดีส่งเสริมดวงชะตาให้เจริญก้าวหน้า
ผู้หญิง หากต้องการให้หน้าที่การงานเจริญรุ่งเรือง มีคนนับหน้าถือตาและมีคนอุปถัมภ์ค้ำชู ควรสวมแหวนที่มือข้างซ้าย โดยสวมที่นิ้วก้อย นิ้วนาง นิ้วกลางเท่านั้น

สำหรับผู้ที่เกิดวันอังคาร

เป็นคนที่มีความมุ่งมั่นตั้งใจในการทำตามฝันของตนเองเป็นอย่างมาก อีกทั้งยังเป็นคนที่ทำอะไรคล่องแคล่วว่องไวอีกด้วย ดังนั้นการเลือกแหวนที่เหมาะกับคนวันนี้นั้นควรเป็นแหวนที่มีลักษณะหนา หัวแหวนค่อนข้างใหญ่ ตัวเรือนของแหวนนั้นทำจากวัสดุใดก็ได้ดีทั้งหมด แต่หากหัวแหวนเป็นอัญมณีที่ถูกโฉลกกับคนที่เกิดวันอังคาร เช่น ไข่มุกสีชมพู โรสควอตซ์ เป็นต้น จะยิ่งเสริมดวงให้ดียิ่งขึ้น

ผู้ชาย ควรสวมแหวนที่นิ้วกลางและนิ้วชี้ที่มือข้างขวา จะช่วยเสริมให้ประสบความสำเร็จในทุกๆ ด้าน
ผู้หญิง ควรสวมแหวนที่นิ้วนาง นิ้วชี้ หรือนิ้วกลาง ของมือข้างซ้าย จะช่วยให้แคล้วคลาดปลอดภัย

สำหรับผู้ที่เกิดวันพุธ

เป็นคนมีความอดทนสูง ตั้งใจทำมาหากิน เป็นที่รักและได้รับการอุปถัมภ์จากผู้หลักผู้ใหญ่อยู่เสมอ สำหรับการสวมแหวนของคนที่เกิดในวันนี้ควรสวมแหวนที่มีขนาดพอดีนิ้ว ไม่เล็กหรือใหญ่จนเกินไป หัวแหวนควรประดับด้วยรัตนชาติ มรกต หรือหยกโดยการขึ้นรูปให้มีทรงเป็นรูปเหลี่ยมต่างๆ จะช่วยเสริมดวงชะตายิ่งนัก สำหรับตัวเรือนของแหวนควรทำจากวัสดุที่เป็นธรรมชาติ เช่น หยก ทอง หรือเงิน เป็นต้น

ผู้ชาย ควรสวมแหวนที่มือขวา โดยสามารถสวมได้ทุกนิ้ว ยกเว้น นิ้วก้อยเพียงนิ้วเดียวที่ไม่ควรสวมเพราะจะทำให้มีปัญหาเล็กๆ น้อยๆ ติดขัดตลอดเวลา ชีวิตจะไม่ราบรื่น
ผู้หญิง ควรสวมแหวนที่มือข้างซ้าย แต่ไม่ควรสวมที่นิ้วหัวแม่มือกับนิ้วก้อย นอกจากนี้แล้วสามารถสวมได้ทุกนิ้ว

สำหรับผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี

เป็นคนฉลาด ซื่อสัตย์ ตรงไปตรงมา มีความเป็นผู้นำชอบออกคำสั่งให้ผู้อื่นทำตาม ดังนั้นแหวนที่เหมาะกับผู้ที่เกิดในวันนี้ควรเป็นหวานที่ตัวเรือนแหวนทำจากวัสดุที่เป็นทอง ทองคำขาว หรือเงิน และมีลักษณะใหญ่กว่านิ้วมือเล็กน้อย สำหรับหัวแหวนควรประดับด้วยอัญมณีที่เป็นมงคลตามวันเกิด ได้แก่ โกเมนสีส้ม โอปอล หรือแซฟไฟร์สีส้ม เป็นต้น และควรเลือกชิ้นที่มีแสงส่องเป็นประกายจึงจะดี

ผู้ชาย ควรสวมแหวนที่มือขวา โดยนิ้วที่ห้ามสวมคือ นิ้วหัวแม่มือ และนิ้วก้อย นอกนั้นสามารถสวมได้ทั้งหมดจะส่งเสริมให้ชีวิตเจริญรุ่งเรื่องในทุกๆ ด้าน
ผู้หญิง ควรสวมแหวนมือซ้าย สามารถสวมได้ทุกนิ้ว จะส่งเสริมดวงชะตาให้เจริญก้าวหน้าในทุกด้าน

สำหรับผู้ที่เกิดวันศุกร์

เป็นคนอ่อนไหว ช่างฝัน จินตนาการสูง อ่อนหวาน มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามเป็นอย่างมาก อีกทั้งยังเป็นคนเจ้าสำอาง หลงใหลในศิลปะ ดังนั้นการสวมแหวนของผู้ที่เกิดวันศุกร์ นอกจากนี้แล้วควรเลือกแหวนที่มีการออกแบบในลักษณะเป็นคลื่นๆ ทำจากหิน ทองคำ หรือเงิน และมีหัวแหวนที่มีสีสันสดใสหรือประดับด้วยอัญมณีประจำวันเกิด ได้แก่ เพทายสีฟ้า เพชรสีฟ้าหรือสีน้ำเงิน ไพลิน เป็นต้น

ผู้ชาย ควรสวมแหวนที่มือขวา โดยสวมที่นิ้วกลางและนิ้วนาง จะช่วยส่งเสริมในเรื่องของอำนาจบารมี
ผู้หญิง ควรสวมแหวนที่มือซ้าย โดยการสวมแหวนนั้นสามารถสวมได้ทุกนิ้ว จะส่งเสริมให้ดวงชะตารุ่งเรือง หน้าที่การงานดี พบเจอแต่เรื่องดีๆ ทั้งสิ้น แต่ควรระวังไม่ควรสวมแหวนซ้อนกันมากจนเกินไปเพราะจะส่งผลให้ความรักมีปัญหาในเรื่องของมือที่สามหรือรักซ่อนได้

สำหรับผู้ที่เกิดวันเสาร์

เป็นคนที่ยึดมั่นในความคิดของตนเอง และเชื่อมั่นในความคิดของตนเองเป็นอย่างมาก อีกทั้งยังเป็นคนเงียบขรึม คิดมาก โมโหร้าย ดังนั้นจึงควรสวมแหวนที่ทำมาจากเงิน ทองคำ หรือหิน และมีขนาดใหญ่กว่านิ้วเล็กน้อย ในส่วนหัวของแหวนควรประดับด้วย หยกดำ โอนิกซ์ แซฟไฟร์สีม่วง หรือรัตนชาติแท้ที่มีสีเข้ม

ผู้ชาย ควรสวมแหวนที่มือข้างขวา โดยนิ้วที่ควรสวมแหวนคือ นิ้วนางและนิ้วก้อย ส่งเสริมเรื่องการงานให้เจริญก้าวหน้า
ผู้หญิง ควรสวมแหวนที่นิ้วนาง นิ้วกลาง และนิ้วชี้ ของมือข้างซ้าย จะส่งเสริมดวงชะตาให้รุ่งเรืองในทุกๆ ด้าน

::Tips::

เพิ่มเติมอีกนิดสำหรับชาวสนุก!ดูดวง ที่อยากเสริมดวงเฉพาะด้านโดยเลือก
สิ่งที่คุณอยากจะเสริมแล้วสวมแหวนตามข้อมูลที่เรานำมาฝากกัน ดังต่อไปนี้....

- ถ้าอยากเสริมดวงการเงิน : ควรสวมแหวนทอง, แหวนเงิน, แหวนหยก และแหวนหัวพลอยสีที่ถูโฉลก

- ถ้าอยากเสริมดวงความรัก : ให้สวมแหวนรูปหัวใจ, รูปดาว, แหวนเพชร, เทอร์ควอยส์ก็ได้

- ส่วนแหวนลูกปัดและหินสีต่างๆ : จะช่วยเสริมดวงเสน่ห์

- ถ้าอยากให้มีความรักมั่นคง : ต้องสวมแหวนที่ตรงหัวใจ คือนิ้วนางข้างขวา

- ถ้าอยากให้โชคดีเรื่องความรัก : ต้องสวมแหวนที่นิ้วก้อยข้างซ้าย

- ถ้าอยากให้คนนั้นสนใจ : ต้องสวมแหวนที่นิ้วชี้ข้างขวา

- ถ้าอยากให้โชคดีมีความราบรื่นในเรื่องต่างๆ : ต้องสวมแหวนที่นิ้วนางข้างขวา

- ถ้าอยากให้ปลอดภัยจากสิ่งชั่วร้าย : ต้องสวมแหวนที่นิ้วกลางข้างขวา

- ถ้าอยากให้โชคดีในเรื่องการเงิน : ต้องสวมแหวนที่นิ้วกลางข้างขวา

- ถ้าอยากมีเสน่ห์ไม่เหมือนใคร : ต้องสวมแหวนที่นิ้วก้อยข้างขวา

- ถ้าอยากมีคนชอบมากๆ : ต้องสวมแหวนที่นิ้วหัวแม่มือข้างขวาหรือซ้ายก็ได้

ขอบคุณเจ้าของข้อมูลมากค่ะ

lv: lv: lv:
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มกราคม 2015, 18:23:23น. โดย deejaimai

• พลังน้ำใจ: 0
ตอบกลับ #21 29 เมษายน 2019, 14:11:18น.
เสริมดวงของผู้ชายมีมั้ยครับ

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย