ปกิณณกะ > ห้องคลายเครียด - ตลก ขำขัน

วันที่ 20 สิงหาคม 2552 นี้....วันอมาวสี ท่านขอเงินจากพระจันทร์ หรือยังคะ ?

(1/13) > >>

<pak _lin_ya>:
โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน  เพราะเป็นความเชื่อส่วนบุคคล

***ป้ากลิ่นหญ้า***

บางทีการที่เราต้องลองทำอะไรดูซักอย่าง ทั้งๆที่ มีความเชื่อ ประมาณ 50/50 แต่เป็นการลองปฏิบัติแล้ว ไม่เสียค่าใช้จ่ายแม้แต่บาทเดียว เพียงแต่รู้จักปรับจิตใจให้สงบ ...เท่านั้นเอง แล้วสิ่งที่เราปรารถนา เช่น เงิน หรือความพอดีในชีวิต เราก็ได้สมปรารถนา น่าลองแล้วใช่มั๊ยล่ะ ตามป้ามาเลย...

วันนี้ขออนุญาต หนูมุ และทีมงานนำเรื่องที่เกี่ยวกับเงินทองเหมือนกันมาเล่าให้เพื่อนสมาชิก อภิโชค ดอท เนท ฟังหน่อยนะจ๊ะหนูมุคนสวย

เรื่องวันขอเงินพระจันทร์ ซึ่งบางท่านอาจจะรู้จัก และ บางท่านยังไม่รู้จักว่ามันคืออะไร ทำยังไง ควรจะปฏิบัติยังไงในวันนิวมูน หรือเรียกในภาษานักโหราศาสตร์โบราณเรียกว่า วันอมาวสี หรือวันจันทร์ดับ

มันอยู่เหนือธรรมชาติ ที่พิสูจน์ไม่ได้ ที่เราไม่เคยรู้ คาดการณ์ไม่ได้ มองไม่เห็น แต่น่าลองปฏิบัติ  ตามที่ อ.จรัล พิกุล( นักโหราศาสตร์ยูเรเนียนโบราณ) เจ้าของหนังสือฉบับนี้เขียนเอาไว้ถึง วิธีการปฏิบัติในวันนิวมูน และความหมายของวันนิวมูน

ความหมายของวันนิวมูนก็คือ เป็นวันที่ตำแหน่งองศาของพระจันทร์กับพระอาทิตย์จะทับกันสนิท เปรียบเป็นวันที่ประตูฟ้าเปิด อิทธิพลทั้งหลายของดวงดาวจะถูกถ่ายเทลงมาสู่โลกมนุษย์ และมีฤทธิ์นาน 1 เดือน ดวงจันทร์นั้นไม่มีแสงในตัวเอง และโคจรหมุนรอบโลกของเรา โดยมีระยะรอบ 29.5 วัน ทำให้เกิดปรากฏการณ์ข้างขึ้น-ข้างแรม หรือที่เรียกกันว่า ดิถีของดวงจันทร์ (The Moon’s Phases)

เหตุการณ์ในวันจันทร์ดับหรือวันอมาวสีเป็นเช่นไร เหตุการณ์ในเดือนนั้นทั้งเดือนก็เป็นเช่นนั้น ความหมายก็คือ เหตุการณ์ของเราที่เกิดในวันนั้นเป็นยังไงความหมายของมันก็คือ เดือนนั้นทั้งเดือนก็จะเป็นเช่นนั้น

“ในวันนั้น...

บ้านแก้ว:

--- อ้างจาก: paklinya ที่ 18 สิงหาคม 2009, 21:34:42น. ---โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน  เพราะเป็นความเชื่อส่วนบุคคล

***ป้ากลิ่นหญ้า***

บางทีการที่เราต้องลองทำอะไรดูซักอย่าง ทั้งๆที่ มีความเชื่อ ประมาณ 50/50 แต่เป็นการลองปฏิบัติแล้ว ไม่เสียค่าใช้จ่ายแม้แต่บาทเดียว เพียงแต่รู้จักปรับจิตใจให้สงบ ...เท่านั้นเอง แล้วสิ่งที่เราปรารถนา เช่น เงิน หรือความพอดีในชีวิต เราก็ได้สมปรารถนา น่าลองแล้วใช่มั๊ยล่ะ ตามป้ามาเลย...

--- End quote ---
ขอบคุณครับคุณป้ากลิ่นหญ้า (คุณป้ายังสาวอิอิ) น่าสนใจนะครับดีใจแทน สมช ทุกท่าน ที่คุณป้า(ยังสาว) นำสิ่งดีๆมาให้ได้รับรู้กัน มีเด็ดๆก็เอามาบอกเล่าให้ฟังกันอีกนะครับ

“ในวันนั้น ดวงอาทิตย์และดวงจันทร์จะมีอิทธิพลผสมกันอย่างมากในรอบเดือนนั้น(รอบ 29 วัน) ที่ว่าแรง ดีก็ได้ เสียก็ได้ แล้วแต่ว่าดวงอาทิตย์และดวงจันทร์จรที่ในราศีอะไร เรือนอะไร องศาที่เท่าไรในดวงกำเนิดของเราท่าน ซึ่งไม่เหมือน ดวงใครก็ดวงมัน วันอมาวสีจะเกิดทุกเดือน เดินหน้าไปเรื่อยๆไม่หยุด ดังนั้นวันอมาวสีที่อิทธิพลแรงไปหนึ่งเดือน ก็มีอิทธิพลต่อดวงกำเนิดของคนทุกคน เพราะฉะนั้น ดวงของคนเราเลยไม่เหมือนกัน  เราควรขอพรจากฟ้าในวันนั้น”

วิธีการปฏิบัติในวันนิวมูน (เป็นวันที่พระจันทร์กับพระอาทิตย์มาทับกันพอดี เรียกว่าวันฟ้าเปิด)

วันนั้นนะ...  

damr:
ทำเกือบทุกครั้งครับนี่ถ้าไม่เตือนลืมแล้ว ขอบคุณที่เตือนครับ แม้ว่าเป็นเพียงความเชื่อเล็กๆน้อยๆแต่ถ้าทำได้ก็ดีนะครับ พอดีมีตารางไว้ว่าจะเขียนใส่ปฏิทินก็ยังไม่ได้เขียนสักทีลืมอยู่นั่นละ ขอบคุณกับสิ่งดีๆและความปราถนาดีที่มีให้กับสมาชิกครับ *)_ :-[ ::)อ้อขอโทษครับที่ขัดจังหวะนึกว่าหมดกระทู้แล้ว ขอโทษอย่างแรงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version