"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: รายงานทำบุญกองทุนถวายหนังสือธรรมะแด่พระภิกษุสงฆ์ มุทิตาขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

17061

สมาชิกพิเศษ *****
  • พลังน้ำใจ: 26
28 กันยายน 2009, 21:29:00น.
รายงานทำบุญกองทุนถวายหนังสือธรรมะแด่พระภิกษุสงฆ์
ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ มุทิตาได้ไปถวายสามวัดคะ
 "#' "#' "#'

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2009, 22:39:21น. โดย mutita

ตอบกลับ #1 28 กันยายน 2009, 21:31:38น.
กองทุนรอบแรก ถวายสองวัดค่ะ  ท่านเจ้าอาวาสได้กล่าวว่าเป็นการทำบุญที่ดีมากคะ "#' "#' "#'

ตอบกลับ #2 28 กันยายน 2009, 21:34:02น.
กองทุนถวายหนังสือธรรมะรอบสอง คุณหมูน้อยได้ทำบุญวันเกิดเป็นพิเศษ สามชุดด้วยคะ มุทิตาขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ "#' "#' "#'

ตอบกลับ #3 28 กันยายน 2009, 21:41:46น.
คุณหมูน้อยทำบุญสามชุดค่ะ พอดีทางร้านลดเปอร์เซ็นต์ให้ค่ะ มุทิตาก็เลยซื้อชุดพิเศษเพิ่มอีกสามชุดนะคะ อนุโมทนาบุญกับคุณหมูน้อยนะคะ ขอให้รวยๆสุขภาพแข็งแรงค่ะ "#' "#'

ตอบกลับ #4 28 กันยายน 2009, 21:50:36น.
วัดที่สามที่มุทิตาเพิ่งไปทำบุญมา เป็นเรื่องที่แปลกคะ ก่อนที่มุทิตาจะไปถวาย มุทิตาก็ยังไม่ตัดสินใจว่าจะไปถวายที่วัดไหน
มุทิตาก็ตั้งจิตอธิษฐานว่าท่านพระภิกษุสงฆ์ท่านใดต้องการหนังสือนักธรรมและกำลังศึกษาจริงๆ ขอให้มุทิตาได้ถวายเถิด
พอวันรุ่งขึ้นก็มีโทรศัพท์มา ลูกสาวของลุงโทรมาถามมุทิตาว่า มุทิตาเคยบอกว่าจะถวายหนังสือเรียนธรรมะใช่มั้ย
พอดีท่านเจ้าอาวาสวัดหนึ่ง ถามมาว่ามีหนังสือเรียนธรรมบ้างมั้ย เขาก็คิดถึงมุทิตาอ่ะคะ อิอิ
วัดนี้ท่านเจ้าอาวาสกำลังเรียนนักธรรมอยู่ค่ะ ท่านเพิ่งมาบุกเบิกสร้างวัดเมื่อปีที่แล้ว
ในวัดมีพระสงฆ์แค่ 7 รูปเท่านั้นคะ แล้ววัดก็ไม่มีโบสถ์ มีแต่โรงทานกับศาลาวัดคะ
ชาวบ้านน่ารักมาก ต้อนรับมุทิตากะลูกสาวลุงเป็นอย่างดี ยิ้มแย้มแจ่มใส สดชื่นมากคะ

หวยซอง เลขเด็ด อภิโชควิเคราะห์เลขรวย หวยรัฐบาล : Apichoke.net

ตอบกลับ #5 28 กันยายน 2009, 21:54:19น.
ท่านเจ้าอาวาสให้ถวายแบบไม่ให้เจาะจงพระภิกษุค่ะ ท่านให้ถวายท่านอาจารย์ใหญ่องค์เดียว ชาวบ้านก็ช่วยกันอนุโมทนาสาธุกับมุทิตาด้วย อิ่มบุญค่ะ "#' "#' "#'

ตอบกลับ #6 28 กันยายน 2009, 22:10:01น.
รวมยอดเงินทำบุญทั้งหมด 4,847 บาท ขอกราบอนุโมทนาบุญกับสมาชิกบ้านหลังสีเขียวด้วยนะคะ ขอให้รวยๆยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

ตอบกลับ #7 28 กันยายน 2009, 22:37:20น.
มุทิตาก็จะทะยอยทำบุญถวายหนังสือธรรมะไปเรื่อยๆคะ

ผู้ให้ของที่พอใจ ย่อมได้ของที่พอใจ
ผู้ให้ของที่เลิศ ย่อมได้ของที่เลิศ
ผู้ให้ของที่ดี ย่อมได้ของที่ดี
ผู้ให้ของที่ประเสริฐ ย่อมเข้าถึงฐานะอันประเสริฐ
นระใดให้ของที่เลิศ ให้ของที่ดี และให้ของที่ประเสริฐ
นระนั้นจะเกิด ณ ที่ใด ๆย่อมมีอายุยืน มียศ ณ ที่นั้นๆ

ขอให้ผลบุญกุศลส่งผลให้สมาชิกบ้านหลังสีเขียวหลังนี้ ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไป สุขภาพแข็งแรง อายุมั่นขวัญยืนกันทุกๆท่านนะคะ สาธุค่ะ

"#' "#' T[@ T[@ "#' "#'

• พลังน้ำใจ: 21
ตอบกลับ #8 28 กันยายน 2009, 23:22:02น.
อนุโมทนา สาธุ..ด้วยค่ะคุณมุ
ดีใจค่ะที่ยังมีกิจกรรมนี้อยู่ นึกว่าหายไปแล้ว
รอบหน้าเตือนป้าแต่เนิ่นๆนะคะ ยังคุยกับป้าตุ๊กอยู่ค่ะว่า
เวลาถูกหวยอยากทำบุญถวายหนังสือกุศลแรงค่ะ
ขอให้คุณมุ สวยๆ รวยๆ นะคะ
ยอดเงิน ทั้งหมด 4,847บาท

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2009, 18:59:20น. โดย paklinya
....................................

• พลังน้ำใจ: 1
ตอบกลับ #9 29 กันยายน 2009, 06:33:58น.
ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ ขอผลบุญกุศลนี้ส่งผลต่อผู้ที่ร่วมทำบุญและผู้ที่ร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ รวยๆๆๆๆๆ T[@

• พลังน้ำใจ: 2133
ตอบกลับ #10 29 กันยายน 2009, 07:44:11น.
น้องไผ่...ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคะคุณมุทิตา  รวยๆๆกันทุกท่านคะ

• พลังน้ำใจ: 12
ตอบกลับ #11 29 กันยายน 2009, 08:31:50น.
 P|[
อนุโมธนาสาธุค่ะ

• พลังน้ำใจ: 225
ตอบกลับ #12 29 กันยายน 2009, 10:24:46น.
ดีใจค่ะที่ยังมีกิจกรรมนี้อยู่ นึกว่าหายไปแล้ว
รอบหน้าเตือนป้าแต่เนิ่นๆนะคะ ยังคุยกับป้าตุ๊กอยู่ค่ะว่า
เวลาถูกหวยอยากทำบุญถวายหนังสือกุศลแรงค่ะ

สาธุด้วยคนเด้อค่ะ
งวดหน้าเริ่มกันใหม่ดีมั้ยหนุมุฑิตา เพราะงวดก่อนที่ป้าทำบุญไป งวดต่อมาก็มีโชคตลอด แต่ที่ทำไม่ได้หวังจะต้องถูกหวยหรอกนะ แต่อยากทำให้ลูกสาวลูกชายจะได้เรียนหนังสือเก่งๆๆอิอิ
นะ ชา ลิ ติ
ถูกผิดเป็นเรื่องของดวง บุญวาสนา ไม่มีใครรู้เรื่องหน้าว่าจะออกเลขอะไร
     [url=http:/

bua ออฟไลน์
  • พลังน้ำใจ: 633
ตอบกลับ #13 29 กันยายน 2009, 13:14:03น.
ขอ อนุโมทนาบุญกับหนูมุทิตาด้วยนะคะ สาธุ  สาธุ  สาธุ

T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ R]| R]| R]| R]| R]| R]|

• พลังน้ำใจ: 0
ตอบกลับ #14 29 กันยายน 2009, 13:35:34น.
ยินดีด้วยนะครับ ][j ][j ][j
ถ้าคราวหน้าทราบจะขอเข้าร่วมทำบุญด้วย  :) :) :)
ขอบคุณครับ

ตอบกลับ #15 29 กันยายน 2009, 14:01:20น.

งวดหน้าเริ่มกันใหม่ดีมั้ยหนุมุฑิตา เพราะงวดก่อนที่ป้าทำบุญไป งวดต่อมาก็มีโชคตลอด แต่ที่ทำไม่ได้หวังจะต้องถูกหวยหรอกนะ แต่อยากทำให้ลูกสาวลูกชายจะได้เรียนหนังสือเก่งๆๆอิอิ
อนุโมทนาบุญกับคุณป้ากลิ่นหญ้าและคุณป้าตุ๊กด้วยนะคะ เด๋วมุทิตาจะเปิดห้องสำหรับทำบุญกันโดยเฉพาะเลยคะ   "#' "#' "#'

• พลังน้ำใจ: 1746
ตอบกลับ #16 30 กันยายน 2009, 11:48:43น.
T[@ T[@ T[@ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับผม R]| T[@ T[@

ขอผลบุญกุศลนี้ส่งผลต่อผู้ที่ร่วมทำบุญ

และผู้ที่ร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ รวยๆๆๆๆๆ T[@ T[@ T[@
ความจริงคือสิ่งไม่ตาย  ที่ตัวเองยอมรู้ดีหนักหนา
กรรมใดใครก่อ  ยอมได้รับกรรมตามที่ทำไว้
คิดไปว่าคนอื่นนั้นสร้างภาพ  โทษของตัวกลับไม่รู้ดูน่าขัน

ตอบกลับ #17 30 กันยายน 2009, 20:31:40น.
ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ ขอผลบุญกุศลนี้ส่งผลต่อผู้ที่ร่วมทำบุญและผู้ที่ร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ รวยๆๆๆๆๆ T[@
น้องไผ่...ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคะคุณมุทิตา  รวยๆๆกันทุกท่านคะ
P|[

ขอ อนุโมทนาบุญกับหนูมุทิตาด้วยนะคะ สาธุ  สาธุ  สาธุ

T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ T[@ R]| R]| R]| R]| R]| R]|
ถ้าคราวหน้าทราบจะขอเข้าร่วมทำบุญด้วย  :) :) :)
ขอบคุณครับ
T[@ T[@ T[@ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับผม R]| T[@ T[@

ขอผลบุญกุศลนี้ส่งผลต่อผู้ที่ร่วมทำบุญ

และผู้ที่ร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ รวยๆๆๆๆๆ T[@ T[@ T[@

มุทิตาขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
การถวายหนังสือธรรมะ1 ชุดให้กับพระภิกษุสงฆ์ก็เท่ากับได้สร้างองค์พระ 1 องค์ค่ะ
บ้านหลังสีเขียวถวายทั้งหมด 14 ชุด ก็เท่ากับได้สร้างองค์พระ 14 องค์แล้วค่ะ
แล้วชื่อของสมาชิกห้องพิเศษก็ได้บันทึกลงในหนังสือ
พระท่านที่ได้รับแล้วเรียนนักธรรมจบ ก็จะยกให้กับพระท่านที่เรียนต่อไปอีก
ก็เท่ากับว่าได้สร้างองค์พระต่อๆไปโดยไม่รู้จบ ยิ่งมีกุศลไปเรี่อยๆค่ะ
สาธุกับทุกๆท่านนะคะ ผลบุญกุศลก็จะทำให้สมาชิกและบ้านหลังนี้มีแต่ความเจริญไปเรื่อยๆค้า
  "#' "#' "#' R]|

• พลังน้ำใจ: 225
ตอบกลับ #18 01 ตุลาคม 2009, 08:53:03น.
P|[

ขอบคุณครับ

มุทิตาขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
การถวายหนังสือธรรมะ1 ชุดให้กับพระภิกษุสงฆ์ก็เท่ากับได้สร้างองค์พระ 1 องค์ค่ะ
บ้านหลังสีเขียวถวายทั้งหมด 14 ชุด ก็เท่ากับได้สร้างองค์พระ 14 องค์แล้วค่ะ
แล้วชื่อของสมาชิกห้องพิเศษก็ได้บันทึกลงในหนังสือ
พระท่านที่ได้รับแล้วเรียนนักธรรมจบ ก็จะยกให้กับพระท่านที่เรียนต่อไปอีก
ก็เท่ากับว่าได้สร้างองค์พระต่อๆไปโดยไม่รู้จบ ยิ่งมีกุศลไปเรี่อยๆค่ะ
สาธุกับทุกๆท่านนะคะ ผลบุญกุศลก็จะทำให้สมาชิกและบ้านหลังนี้มีแต่ความเจริญไปเรื่อยๆค้า
เริ่มงวดหน้ากันเลยดีมั้ย ใครอยากทำบุญร่วมกับคุณมุฑิตา ก็เชิญได้นะทุกท่าน ป้าตุ๊กยกมือคนหนึ่งล่ะ
นะ ชา ลิ ติ
ถูกผิดเป็นเรื่องของดวง บุญวาสนา ไม่มีใครรู้เรื่องหน้าว่าจะออกเลขอะไร
     [url=http:/

• พลังน้ำใจ: 15
ตอบกลับ #19 01 ตุลาคม 2009, 10:13:47น.
ผมขออนุโมทนาด้วยคนน่ะครับ  ไม่มีอะไรจะบอกแต่ก็ภูมิใจที่มีส่วนร่วมทำบุญในครั้งนี้  ขอบคุณ คุณมุน่ะครับ

• พลังน้ำใจ: 21
ตอบกลับ #20 02 ตุลาคม 2009, 08:47:15น.
จองพื้นที่นั่งทำบุญหน่อยจ้า...
ป้าชอบค่ะคุณมุ ถวายหนังสือธรรมมะ เวลาพระท่านสวดมนต์ เราก็ได้กุศลค่ะ
....................................

ตอบกลับ #21 02 ตุลาคม 2009, 14:01:37น.
P|[

ขอบคุณครับ

เริ่มงวดหน้ากันเลยดีมั้ย ใครอยากทำบุญร่วมกับคุณมุฑิตา ก็เชิญได้นะทุกท่าน ป้าตุ๊กยกมือคนหนึ่งล่ะ
ผมขออนุโมทนาด้วยคนน่ะครับ  ไม่มีอะไรจะบอกแต่ก็ภูมิใจที่มีส่วนร่วมทำบุญในครั้งนี้  ขอบคุณ คุณมุน่ะครับ
จองพื้นที่นั่งทำบุญหน่อยจ้า...
ป้าชอบค่ะคุณมุ ถวายหนังสือธรรมมะ เวลาพระท่านสวดมนต์ เราก็ได้กุศลค่ะ

อนุโมทนาบุญกับป้าตุ๊ก ป้ากลิ่นหญ้า คุณแมนด้วยนะคะ
เด๋วมุทิตาจะตั้งกระทู้รายละเอียดเรื่องการทำบุญถวายหนังสือคะ
มีป้าหนิง และน้องๆหลายคนในเวปจองทำบุญกันเป็นแถวเลยคะ อิอิ  มุทิตาดีใจมากๆเลยคะ
"#' "#' "#'

• พลังน้ำใจ: 1
ตอบกลับ #22 02 ตุลาคม 2009, 14:08:14น.
อนุโมทนาบุญด้วยคะ
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2009, 17:13:06น. โดย ningcom

สมาชิกระดับอาจารย์ C6 *****
  • พลังน้ำใจ: 51775
ตอบกลับ #23 15 พฤษภาคม 2012, 13:53:39น.
thankly
*

พลังน้ำใจ: 1
<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1379918811.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.swfcabin.com/swf-files/1379918811.swf</a>

สมาชิกระดับอาจารย์ C6 *****
  • พลังน้ำใจ: 51775
ตอบกลับ #24 15 พฤษภาคม 2012, 13:54:16น.
ningcom
สมาชิกพิเศษ
Full Member

พลังน้ำใจ: 1
<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1379918811.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.swfcabin.com/swf-files/1379918811.swf</a>

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย