"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: ถึงแล้วนะ!!!เวลา 17-11-2552 02:13:16 เวลาฟ้าเปิดค่ะ ขอเงินจากพระจันทร์กันเถอะ

3932

สมาชิกพิเศษ *****
  • พลังน้ำใจ: 21
13 ตุลาคม 2009, 23:59:52น.
เดือนนี้ ป้ากลิ่นขอโทษด้วยนะคะ ป้าลืมเตือนค่ะ
มัวแต่หาเลข ได้สามตัวบนมาแค่ ยี่จิบห้าบาท  ...
แต่ก็เป็นฤกษ์ดีนะ ที่ได้รับเงินค่าหวยในวันอมาวสี งวดหน้าคงได้อีกเป็นแน่แท้ อิอิ

สำหรับท่านที่รอคอยวันอมาวสี กลับมาอีกครั้งในรอบเดือนนี้ อย่าลืมนะคะ
วันที่ 17 พฤศจิกายน2552 เวลา 02:13:16ค่ะ ก็คือ คืนนี้
เริ่มปฏิบัติบัติดี ปฏิบัติชอบ ได้ก่อนหรือหลัง เวลาฟ้าเปิด 8-12 ชั่วโมง
คือตั้งแต่เวลา ประมาณ บ่าย 2  โมงของวันนี้ของวันที่ 16 พ.ย.52 ถึงเวลา บ่าย 2 โมง ของวันที่17 พ.ย.52
ง่ายๆเลยนะคะ ในการกำหนดชะตาชีวิตของตนเอง ใน 1 เดือน
 บางที่ท่านลองปฏิบัติดูแล้วในเดือนก่อน พอจะทราบแนวทางแล้วนะคะ

ในเรื่องวันขอเงินพระจันทร์ ซึ่งบางท่านอาจจะรู้จัก และ บางท่านยังไม่รู้จักว่ามันคืออะไร ทำยังไง ควรจะปฏิบัติยังไงในวันนิวมูน หรือเรียกในภาษานักโหราศาสตร์โบราณเรียกว่า วันอมาวสี หรือวันจันทร์ดับ

มันอยู่เหนือธรรมชาติ ที่พิสูจน์ไม่ได้ ที่เราไม่เคยรู้ คาดการณ์ไม่ได้ มองไม่เห็น แต่น่าลองปฏิบัติ  ตามที่ อ.จรัล พิกุล( นักโหราศาสตร์ยูเรเนียนโบราณ) เจ้าของหนังสือฉบับนี้เขียนเอาไว้ถึง วิธีการปฏิบัติในวันนิวมูน และความหมายของวันนิวมูน

ความหมายของวันนิวมูนก็คือ เป็นวันที่ตำแหน่งองศาของพระจันทร์กับพระอาทิตย์จะทับกันสนิท เปรียบเป็นวันที่ประตูฟ้าเปิด อิทธิพลทั้งหลายของดวงดาวจะถูกถ่ายเทลงมาสู่โลกมนุษย์ และมีฤทธิ์นาน 1 เดือน ดวงจันทร์นั้นไม่มีแสงในตัวเอง และโคจรหมุนรอบโลกของเรา โดยมีระยะรอบ 29.5 วัน ทำให้เกิดปรากฏการณ์ข้างขึ้น-ข้างแรม หรือที่เรียกกันว่า ดิถีของดวงจันทร์ (The Moon’s Phases)

เหตุการณ์ในวันจันทร์ดับหรือวันอมาวสีเป็นเช่นไร เหตุการณ์ในเดือนนั้นทั้งเดือนก็เป็นเช่นนั้น ความหมายก็คือ เหตุการณ์ของเราที่เกิดในวันนั้นเป็นยังไงความหมายของมันก็คือ เดือนนั้นทั้งเดือนก็จะเป็นเช่นนั้น

“ในวันนั้น ดวงอาทิตย์และดวงจันทร์จะมีอิทธิพลผสมกันอย่างมากในรอบเดือนนั้น(รอบ 29 วัน) ที่ว่าแรง ดีก็ได้ เสียก็ได้ แล้วแต่ว่าดวงอาทิตย์และดวงจันทร์จรที่ในราศีอะไร เรือนอะไร องศาที่เท่าไรในดวงกำเนิดของเราท่าน ซึ่งไม่เหมือน ดวงใครก็ดวงมัน วันอมาวสีจะเกิดทุกเดือน เดินหน้าไปเรื่อยๆไม่หยุด ดังนั้นวันอมาวสีที่อิทธิพลแรงไปหนึ่งเดือน ก็มีอิทธิพลต่อดวงกำเนิดของคนทุกคน เพราะฉะนั้น ดวงของคนเราเลยไม่เหมือนกัน  เราควรขอพรจากฟ้าในวันนั้น”

วิธีการปฏิบัติในวันนิวมูน (เป็นวันที่พระจันทร์กับพระอาทิตย์มาทับกันพอดี เรียกว่าวันฟ้าเปิด)

วันนั้นนะ เป็นไปได้ อย่าทะเลาะกับใคร ทำใจให้สบาย จิตใจแจ่มใส พยายามเก็บเงินใส่กระเป๋าให้มากทีสุด อย่าให้เงินออก พูดง่ายๆก็คือ อย่าใช้จ่ายเงินในวันนั้น อย่าให้ใครยืมเงิน อย่าช็อปปปิ้ง ส่วนที่จำเป็นต้องจ่าย แยกไว้ต่างหาก ง่ายๆก็คืออย่าใช้เงินสุรุ่ยสุร่ายในวันนั้นเพราะว่าวันนั้นจะบอกความหมายของเดือนต่อมา วันนั้นเป็นยังไง เดือนนั้นทั้งเดือนก็จะเป็นอย่างนั้น เคยสังเกตุตัวเองมั๊ยคะ ว่าบางทีเรารู้สึกว่าทำไมช่วงนี้เรามือขึ้น หรือเฮงจัง  หรือว่าทำไมช่วงนี้มีแต่เรื่องเข้าโรงพยาบาลนะ หรือทำไมช่วงนี้มีแต่เรื่อง...อะไรทำนองนี้ เพราะว่าบางทีเราอาจจะบังเอิญไปปฏิบัติตัวเช่นนั้นในวัน อมาวสีโดยที่เราไม่รู้ตัวน่ะสิ ส่วนเมื่อเวลามาถึงตามที่กำหนด เราสามารถทำได้ ก่อนหรือหลังภายในแปดชั่วโมง ของเวลา(นิวมูน)ให้ทำดังนี้

วิธีทำ

-เขียนสิ่งที่เราปรารถนา แปดข้อ ที่มือข้างไหนก็ได้
-ให้เชื่อมั่นและศรัทธาในสิ่งนั้น อย่าทำแบบสุ่มสี่สุ่มห้า
-ตั้งจิตใจให้มีสมาธิ
-ขอเพื่อตัวเองเท่านั้น ขอแทนคนอื่นไม่ได้
-เป็นไปได้ก็ทำก่อนนอน เพราะเป็นเวลาที่ดีที่สุด (อย่างเช่น เวลาของนิวมูนในเดือนนี้ คือ 02:13:16
เราก็สามารถทำได้ในเวลาก่อนนอน หรือตอนเช้า อาจจะเป็นช่วงที่เราทำวัตรเช้า ก่อนไปวัด เพราะยังอยู่ภายในเวลาแปดชั่วโมง)
-รักษาเป็นความลับห้ามให้ใครรู้ ว่าเราขออะไร
-ควรจะขอให้สอดคล้องกับความเป็นจริง

วันอมาวสีนี้ มีความเร้นลับและมีอิทธิพลต่อชีวิตเราจริงหรือ ก็ลองสังเกตสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเองในวันที่ 17 ตามเวลาที่ได้กล่าวไว้แล้ว ว่าจะมีเหตุการณ์สำคัญและไม่สำคัญ หรือไม่ อย่างไร แล้วจะเกิดเหตุการณ์คล้ายๆ กันนั้น ในรอบเดือนนี้หรือไม่ เป็นอีกวิธีหนึ่งที่จะทดสอบดูได้ด้วยตัวเองค่ะ

วันและเวลา ของวันนิวมูน ในปีนี้

26-01-2552 14:54:57
25-02-2552 08:34:39
26-03-2552 23:05:27
25-04-2552 10:22:02
24-05-2552 19:10:28
23-06-2552 02:34:26
22-07-2552 09:34:02
20-08-2552 17:01:02
19-09-2552 01:43:46
18-10-2552 12:32:35
17-11-2552 02:13:16
16-12-2552 19:01:41

วิธีปฏิบัติตนในวันขอเงินจากพระจันทร์

ในวันขอเงินจากพระจันทร์ให้ท่านทั้งหลายทำใจให้สบาย วันนั้นอย่าทะเลาะเบาะแว้งกับใคร พยายามทำให้เป็นวันที่สงบราบเรียบ ในวันจันทร์ดับนั้นควรปฏิบัติธรรม รับศีล (แต่ในวันนั้น ส่วนมากจะเป็นวันพระ เราก็ไปทำบุญที่วัดอยู่แล้ว)อยู่ใกล้ชิดผู้ใหญ่ สมณะชีพราหมณ์ จะเป็นมงคล พยายามที่จะทำในสิ่งที่ดีเพื่อสะสมเป็นบุญบารมีที่จะนำไปสู่การขอเงินจากพระจันทร์ ถ้าเป็นไปได้ควรไปทำบุญตักบาตร ถวายสังฆทาน ปล่อยชีวิตสัตว์ เพื่อจะได้มีอานิสงส์แห่งบุญที่จะไปเชื่อมต่อรอยบุญ และหากไม่มีโอกาสไปทำบุญกับพระที่วัด แต่คุณพ่อคุณแม่อยู่ด้วยที่บ้านก็สามารถไปกราบขอพรจากท่านได้ อวยชัยให้พรกับเรา ทำให้มีพลังชีวิตที่จะต่อสู้กับอุปสรรค วันที่เป็นวันพระจันทร์ดับนั้นควรหาโอกาสบริจาคทานให้แก่ผู้ยากไร้ ให้แก่บุคคลที่ขาด เมื่อท่านต้องการในเรื่องใด ขาดในเรื่องใด ก็ขอให้ทำบุญให้กับคนที่ขาดในเรื่องนั้น และประการสำคัญห้ามให้ใครหยิบยืมสตางค์ และอย่าให้ใครมาทวงหนี้ พยายามอย่าให้มีเหตุการณ์ที่ไม่ดีทั้งหลายเกิดขึ้นเพราะถ้าเหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นจะดำรงคงอยู่ไป 1 เดือนเต็ม

ภาคพิธีกรรม .....

ในวันขอเงินจากพระจันทร์ท่านสามารถเริ่มทำพิธีกรรมในช่วงก่อนหรือหลังเวลาขอเงินจากพระจันทร์บวกลบไม่เกิน 12 ชั่วโมง ถือว่าเป็นวันที่ดีตลอดวัน แต่ถ้าจะให้ดีที่สุดก็ต้องเป็นเวลาหลักที่ระบุไว้ ใช้ห้องพระหรือพระพุทธรูปประจำบ้านเป็นประธานในการทำสิ่งที่ดีงาม ซึ่งท่านควรเปลี่ยนน้ำที่หิ้งพระเสียใหม่ นำดอกไม้ธูปเทียนบูชาโดยเฉพาะดอกไม้ที่หอมๆ หรือตั้งโต๊ะบวงสรวง อันประกอบด้วยผลไม้ 5-9 อย่าง (บางทีป้าก็ไม่ได้ใช้ผลไม้นะ แล้วแต่ ว่ามีหรือไม่)แล้วจุดธูปเทียนบูชา 15 ดอก ตามกำลังของพระจันทร์ สิ่งที่จะมาเป็นสื่อในการขอโชคขอลาภจากพระจันทร์ ให้ท่านเตรียมเงินโดยนำเงินที่เบิกออกมาจากธนาคารหรือที่เก็บไว้ เอาออกมาให้ได้มากที่สุดใส่กระเป๋าสตางค์ที่ใช้เป็นประจำ นำกระเป๋าเงินนี้ใส่พานหรือวางไว้บริเวณหน้าพระพุทธรูป และต้องตั้งใจด้วยว่าในช่วง1-2 วันที่เป็นวันพระจันทร์ดับห้ามใช้เงินส่วนนี้ ถ้าต้องการใช้ให้แยกส่วนที่จะใช้ไว้ต่างหาก

วิธีอธิษฐาน ให้ท่านสมาทานศีล 5 (หาคำสวดได้ในหนังสือสวดมนต์) ในวิธีการตรงนี้จะทำให้ท่านมีความบริสุทธิ์โดยศีลและมีบารมีเพื่อสร้างบุญบารมี การที่ท่านได้รับศีลรับพรจากพระ หรือสมาทานศีลเองจากพระพุทธรูป ตลอดจนการที่ท่านได้ไปทำบุญบริจาคทานจะทำให้ท่านมีพลังบารมีที่จะได้ประกาศ มีประกาศิตขออะไรก็ได้สมดังที่ปรารถนา เมื่อท่านสวดมนต์เรียบร้อยแล้วให้ท่านสวดบทชุมนุมเทวดา

จากนั้นให้กล่าวคำอธิษฐานว่า “ข้าพเจ้า (ชื่อ/นามสกุล ของท่าน) ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างมาแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันให้แก่เจ้ากรรมนายเวรและสรรพสัตย์ทั้งหลาย ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เทพเทวา นาคาทุกหมู่เหล่า ตลอดถึงเทพพระอาทิตย์ เทพพระจันทร์ จงได้รับอานิสงส์แห่งผลบุญที่ข้าพเจ้าได้สร้างในวันนี้โดยเร็วพลัน  เมื่อได้รับผลบุญนี้แล้วก็ขอให้ท่านทั้งหลายประทานพรอันประเสริฐ ให้ข้าพเจ้ามีโชคลาภมีเงินตราตามที่ปรารถนา จากสิ่งที่ทำด้วยความวิริยะอุตสาหะ ขอให้ได้รับความสำเร็จในเรื่องของการงาน ความสำเร็จในเรื่องความรัก ความสำเร็จในเรื่องของชีวิต .............” เมื่ออธิษฐานแล้วก็อย่าลืมทิ้งท้ายว่า ขอให้พระอาทิตย์ และพระจันทร์นำพาโชคลาภและความสำเร็จ จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ด้วยอานิสงส์แห่งบุญที่ได้สร้างสมมาแต่ในอดีต ปัจจุบัน เป็นพละปัจจัยทำให้มีความสุขสมหวังทุกประการนับตั้งแต่วินาทีนี้ตราบไปเมื่อหน้าเทอญ”
เวลาฟ้าเปิดในเดือนนี้ พ.ย. 2552 คือ 02:13:16น.

ก่อนหรือหลัง 8-12 ชั่วโมงที่สามารถปฏิบัติได้ คือช่วงเวลาที่เราควรปฏิบัติดี ทำแต่สิ่งที่ดีๆ นะคะ
ที่จะลืมเสียมิได้...ขอขอบคุณหนังสือของ อ.จรัล  พิกุล นักโหราศาสตร์ยูเรเนียนโบราณ... ที่มาข้อมูล

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2009, 22:29:55น. โดย ปาร์ค ลิน ย่า <pak _lin_ya>
....................................

• พลังน้ำใจ: 15579
ตอบกลับ #1 14 ตุลาคม 2009, 10:55:15น.
    ขอบพระคุณคะ  คุณป้า  
ทำดีต้องได้ดีซินะ 

ตอบกลับ #2 17 ตุลาคม 2009, 15:36:21น.
    ขอบพระคุณคะ  คุณป้า  

อย่าลืมปฏิบัติด้วยนะจ๊ะ นู๋ดีลีท ... เกิดศรัทธาก่อน  ปาฏิหาริย์จึงเกิดตามจ๊ะ
....................................

• พลังน้ำใจ: 225
ตอบกลับ #3 17 ตุลาคม 2009, 15:38:56น.
นะ ชา ลิ ติ
ถูกผิดเป็นเรื่องของดวง บุญวาสนา ไม่มีใครรู้เรื่องหน้าว่าจะออกเลขอะไร
     [url=http:/

• พลังน้ำใจ: 662
ตอบกลับ #4 17 ตุลาคม 2009, 18:39:31น.

หวยซอง เลขเด็ด อภิโชควิเคราะห์เลขรวย หวยรัฐบาล : Apichoke.net

ตอบกลับ #5 17 ตุลาคม 2009, 19:30:20น.

พี่เหมียว ตอบผิดกระทู้เหรอไง HAHAHA...

• พลังน้ำใจ: 17
ตอบกลับ #6 17 ตุลาคม 2009, 22:12:51น.
ขอบคุณค่ะ  จะลองดุนะค่ะ   T|g

ตอบกลับ #7 18 ตุลาคม 2009, 10:55:14น.
ขอบคุณค่ะ  จะลองดุนะค่ะ   T|g

ลองปฏิบัติดูนะคะ jazzzy ทำจิตใจให้เบิกบานค่ะ...โชคดีนะคะ

• พลังน้ำใจ: 232
ตอบกลับ #8 18 ตุลาคม 2009, 11:43:26น.
ขอบคุณค่ะ เที่ยวหน้าใกล้ถืงวันช่วยเตือนอีกนะค่ะ "#' "#' "#' "#'

ตอบกลับ #9 16 พฤศจิกายน 2009, 21:44:32น.
ป้ามัวแต่หาเลข ลืมเตือนไปเลย

ขอโทษด้วยนะคะ แต่ก็ยังปฏิบัติทันนะคะ ถึงบ่าย2 โมงวันที่ 17 ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2009, 22:06:27น. โดย ปาร์ค ลิน ย่า <pak _lin_ya>

• พลังน้ำใจ: 540
ตอบกลับ #10 18 มีนาคม 2010, 22:16:58น.

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย