"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: ขอร้องครับผู้ที่รู้ช่วยบอกวิธีทำหน่อยครับขอร้อง

4794

• พลังน้ำใจ: 282
30 ธันวาคม 2011, 10:58:11น.
รบกวนถามผู้ที่รู้ว่าเวลาตรวจสอบสูตรเสร็จแล้วจะทำเป็นไฟล์รูปภาพแบบที่อาจารย์บางท่านลงไว้เป็นไฟล์รูปภาพควรทำแบบใดครับขอร้องช่วยบอกผมหน่อยครับ

• พลังน้ำใจ: 282
ตอบกลับ #1 30 ธันวาคม 2011, 10:58:29น.
 "#' "#' "#' "#' "#' "#' "#'

• พลังน้ำใจ: 1003
ตอบกลับ #2 31 ธันวาคม 2011, 23:27:58น.
รบกวนถามผู้ที่รู้ว่าเวลาตรวจสอบสูตรเสร็จแล้วจะทำเป็นไฟล์รูปภาพแบบที่อาจารย์บางท่านลงไว้เป็นไฟล์รูปภาพควรทำแบบใดครับขอร้องช่วยบอกผมหน่อยครับ

นึกถึงตัวเองเมื่อก่อนผมก็ทำไม่เป็นเหมือนกัน เดี๋ยวนี้พอทำเป็นบ้างแล้วจึงขอถ่ายทอดประสบการณ์ต่อดังนี้ครับ

ขั้นแรก ไม่ว่าคุณจะทำงานอะไรก็ตามกับคอมพิวเตอร์ ภาพที่หน้าจอสามารถจับหรือถ่ายรูปเอาไว้ได้ทุกขณะ การจับภาพหน้าจอทำได้โดยกดที่ปุ่ม Print Screen ที่อยู่ในแป้นคีย์บอร์ดของคุณ(กดคลิกเดียวก็พอ) ภาพหน้าจอ ณ ขณะนั้นขนาดเต็มหน้าจะถูกถ่ายภาพและเก็บเอาไว้ในที่ที่เรามองไม่เห็นที่นั่นเรียกกันว่าคลิปบอร์ด (จะต้องมีการนำไปวางหรือPaste ที่ใดที่หนึ่งก่อนเราจึงจะมองเห็น)

ขั้นที่2 ปิดหรือลดหน้าจอนั้นลงไปก่อนแล้วเปิดโปรแกรมวาดรูป Paint ขึ้นมาดังภาพตัวอย่างนี้

วางภาพลงในโปรแกรม Paint โดยคลิกที่ Home แล้วคลิก Paste ตามในภาพ 1 และ 2 หรือโดยวิธีลัดคือกดแป้นคีย์บอร์ดปุ่ม Ctrl+V ก็จะได้ภาพนั้นมาแล้ว คุณก็ตัดแต่งเอาที่ต้องการโดยไปที่ Home-> Select (3)จะเป็นเครื่องมือเส้นจุดไข่ปลาเป็นกรอบให้เลือกตัดCut หรือใช้วิธีลัดกด Ctrl+X ก็เร็วดีแล้วเปิดหน้า New ของโปรแกรมวาดรูปหน้าใหม่ขึ้นมา มันจะถามให้เซฟหน้าแรกก็ตอบ Noไม่ต้องเซฟไว้ แล้ววางภาพอันใหม่Pasteที่หน้าใหม่นี้เพื่อให้ได้ภาพที่เล็กกระทัดรัดที่สุด (ถ้าภาพใหญ่ไปเกิน 2 Mb เดี๋ยวจะอัพโหลดขึ้นเน็ทไม่ได้) แล้วทีนี้ก็อย่าลืม Save ภาพนั้นด้วยชื่อที่คุณตั้งขึ้นมาอะไรก็ว่าไป แต่แนะนำว่าควรเลือกบันทึก Save asในสกุล.png จะเหมาะที่สุดสำหรับส่งขึ้นเน็ทนะครับเพราะไฟล์จะเล็กอัพโหลดไม่มีติดขัด และอีกอย่างคุณต้องจำโฟลเดอร์ที่คุณบันทึกเก็บภาพเอาไว้ให้ดีด้วยล่ะจะได้หาง่ายไม่เสียเวลาตอนจะอัพโหลดหรือโพสท์ (ถ้าท่านใช้เวลามากเกินกำหนดไปบางทีจะทำให้โพสท์ไม่ติด)

ขั้นที่3 เป็นขั้นตอนที่สำคัญคืออัพโหลดภาพนั้นขึ้นหน้าเว็บบอรฺ์ดของคุณ เมื่อคุณเปิดกระทู้แล้วหรือกำลังตอบกระทู้อยู่ถ้าต้องการจะอัพโหลดภาพคุณก็มองมาข้างล่างของจอหาข้อความว่า"อัพโหลดรูปภาพ"แล้วใช้เมาส์คลิกที่ข้อความสีฟ้า "Select Images" แล้วจะมีกล่อง Select File to upload ขึ้นมาให้คุณเลือกคลิกที่ไฟล์ภาพที่คุณเซฟเอาไว้ในเครื่องนั้นแล้วก็คลิก Open แล้วก็รอสักครู่จนกว่าจะมีข้อความ url=http://upic.me/show/...../url ทำนองนี้ปรากฎขึ้นในหน้าเอกสารหรือข้อความที่คุณกำลังโพสท์แสดงว่าภาพของคุณถูกอัพโหลดขึ้นไปในอวกาศหรือโลกอินเตอร์เน็ตเรียบร้อยแล้ว แล้วก็กด"บันทึก" ได้เลย แค่เนี๊ยะจบแล้วครับ ลองทำดูนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มกราคม 2012, 10:56:43น. โดย LungSin

• พลังน้ำใจ: 837
ตอบกลับ #3 02 มกราคม 2012, 20:47:36น.
ขอบคุณค่ะคุณลุง+1 h*[ค่ะ เพิ่งรู้นะเนี้ย ไม่เป็นเหมือนกันค่ะ ]E[ ]E[

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย