บ้านหลังนี้อยู่แล้วรวย...เต็มได้ด้วยน้ำใจ > หวยรัฐบาล

แนะนำวิธีการโพสท์ข้อความ ภาพ เพื่อทักทาย พูดคุย แบ่งปันข้อมูล

(1/6) > >>

deejaimai:
อยากโพสท์ข้อความ หรือ ภาพเลขเด่น แต่ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ]K{

ทางทีมงาน..มีวิธีโพสท์มาแนะนำ เพื่อให้สมาชิกทุกท่านได้เข้ามามีส่วนร่วม
และพูดคุยทักทาย เลขเปลี่ยนข้อมูลกันมากขึ้น

ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจกันก่อนว่า..
การโพสท์กระทู้ข้อความ หรือตัวการ์ตูน หรือรูปภาพใดๆของสมาชิกนั้น
    ต้องปฎิบัติตามกฎระเบียบข้อบังคับ อย่างเคร่งครัด
    เนื่องจากเราเป็นเว็บสาธารณะของการแบ่งปันข้อมูล   

กดที่ลิ้งค์ เพื่ออ่านระเบียบของเว็บ ..

http://www.apichoke.net/index.php/topic,3235.msg166993.html#msg166993

การโพสท์ข้อความ รูปภาพใดๆ สมาชิกต้อง
กดที่คำว่า " ตอบ " เท่านั้น 

ลองดูตัวอย่าง แต่ละขั้นตอนนะครับ
เมื่อเสร็จเสร็จแล้ว ให้ลองกดดูตัวอย่าง ก่อนกดตั้งกระทู้

กด ที่นี่ก่อนนะครับ จะอยู่ที่ด้านบน และด้านล่าง

เมื่อกดแล้ว หน้าตอบกระทู้จะแสดงขึ้นมา (ส่วนบน)

หน้าตอบกระทู้ (ส่วนล่าง)

พิมพ์ข้อความในพื้นที่ว่าง สีเทา

หากต้องการเปลี่ยนขนาด และเปลี่ยนสี  ต้องลากเม้าท์คลุมทั้งหมดของตัวอักษรนั้น
แล้วเลื่อนขึ้นไปกดเปลี่ยนขนาดและสี ด้านบน จะได้ผลดังภาพด้านล่างนี้

กดดูตัวอย่าง ก่อนการตั้งตอบกระทู้ กดที่คำว่า " ดูตัวอย่าง " 
หากมั่นใจแล้ว  กด " ตั้งกระทู้ "เพื่อโพสท์วาง

|kk |kk |kk |kk

deejaimai:

การโพสท์ข้อความอักษร และ ข้อความภาพ

กดดูตัวอย่างก่อนตั้งตอบกระทู้ และหากโอเคร ตอบตั้งกระทู้ได้เลย

deejaimai:

การโพสท์ข้อความ ตัวการ์ตูนดุ๊กดิ๊ก แทนข้อความอักษร

กดเลือก ตัวการ์ตูนดุ๊กดิ๊ก ด้านบน  จะมีตัวสัญลักษณ์ปรากฎอยู่ในพื้นที่ข้อความ

กดดูตัวอย่างก่อนตั้งตอบกระทู้ และหากโอเคร ตอบตั้งกระทู้ได้เลย

deejaimai:

ลองตั้งกระทู้สอบถาม ปัญหาการใช้ หรือข้อสงสัยที่นี่ได้ครับ

หลังจากนี้จะมีเทคนิคการโพสท์ ลักษณะต่างๆมาเพิ่มอีก ติดตามกันนะครับ

y|o y|o y|o

deejaimai:

การโพสท์อ้างอิงข้อมูลเดิม เพื่อขอบคุณ หรือสอบถามเจ้าของกระทู้นั้นๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version