บ้านหลังนี้อยู่แล้วรวย...เต็มได้ด้วยน้ำใจ > หวยรัฐบาล

แนะนำวิธีการโพสท์ข้อความ ภาพ เพื่อทักทาย พูดคุย แบ่งปันข้อมูล

<< < (2/6) > >>

deejaimai:

การโพสท์ภาพลงกระทู้

กดดูตัวอย่างก่อนตั้งตอบกระทู้ และหากโอเคร ตอบตั้งกระทู้ได้เลย

|kk |kk |kk |kk

somsu:
 p]| bs|

deejaimai:

--- อ้างจาก: somsu ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2015, 20:11:43น. --- p]| bs|

--- End quote ---

ok: ]E[ !|p !|p

linnaea:

ถ้าจะเอาข้อมูลตัวเลขซึ่งอยู่ในกระทู้เก่า( ของงวดที่แล้ว) มาตั้งกระทู้ในงวดนี้  จะอ้างอิงหรือ copy อย่างไรคะ  
                                                                                                                                            m|y

--- อ้างจาก: deejaimai ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2015, 16:24:37น. ---

หากเป็นกระทู้เก่างวดที่ผ่านมา สมาชิกทั่วไป จะไม่สามารถกดอ้างอิงเพื่อมาโพสท์ในงวดปัจจุบันครับ
ยกเว้นว่าได้ก็อบปี้ ข้อมูลนั้นไว้ก่อนหน้านี้แล้ว

หากข้อมูลนั้นเป็นไฟล์ภาพ เรายังสามารถคลิ๊กขวาเพื่อก็อปปี้มา แล้วมาวางโพสท์ลงงวดปัจจุบันได้ครับ
เพียงเราเพิ่มรูปในข้อความ ที่เราจะโพสท์สอบถาม

หากข้อมูลนั้นเป็นตัวเลขที่พิมพ์ลงในกระทู้ เราต้องลากเม้าท์คลุมสีดำ(หรือสีน้ำเงิน) ข้อมูลนั้นทั้งหมด
แล้วมาวางลงในกระทู้ที่จะโพสท์งวดใหม่ เพื่อสอบถามครับ

พอจะเข้าใจมั้ยครับ

deejaimai

--- End quote ---

linnaea:
ขอบคุณ คุณ deejaimai ค่ะ

อยากถามว่า ข้อมูลในโปรแกรมตรวจสอบสูตร ซึ่งอาจารย์โพสต์ไว้ จัดอยู่ในfileภาพ หรือไม่  และยังคงสามารถ copy มาใช้อ้างอิงหรือไม่
(ถามแบบคนไม่มีความรู้เรื่องคอม.นะคะ  เพราะจบป.ตรีมานานมากแล้ว)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version