"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: วันที่ 20 สิงหาคม 2552 นี้....วันอมาวสี ท่านขอเงินจากพระจันทร์ หรือยังคะ ?

14512

• พลังน้ำใจ: 0
ตอบกลับ #30 19 สิงหาคม 2009, 19:44:26น.
ขอบคุณมากค่ะ ที่แนะนำสิ่งดีๆให้ *^% .K. .K.

nun ออฟไลน์
ตอบกลับ #31 19 สิงหาคม 2009, 20:20:06น.
ขอบคุณมากคะ

ตอบกลับ #32 19 สิงหาคม 2009, 20:31:35น.
 .K.  ขอขอบคุณมากค่ะ  สำหรับข้อมูลดีดี

สมาชิกพิเศษ *****
  • พลังน้ำใจ: 21
ตอบกลับ #33 19 สิงหาคม 2009, 21:16:14น.
ป้าหนิง...อยู่ห้องนี้ป่าวววว
....................................

• พลังน้ำใจ: 1
ตอบกลับ #34 19 สิงหาคม 2009, 21:20:32น.
ป้าหนิง...อยู่ห้องนี้ป่าวววว
อยู่จ้า  อิอิ กำลังตั้งใจอ่านพร้อมทั้งตั้งใจว่าจะปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบและขอพรดังที่ป้ากลิ่นหญ้าแนะนำ อ่านแล้วขนลุก คุณแม่เสียเลยไม่ได้ฟังเรืองดีๆๆแบบนี้ ได้แต่สวดมนต์ เข้าวัด ฟังเทศน์ปกติ เรื่องดีๆๆแบบที่ป้ากลิ่นหญ้านำให้ให้ได้ปฏิบัติดีจริงๆๆ แถมยังง่ายให้เราได้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบด้วย  ขอบคุณป้ากลิ่นหญ้าจริงๆๆคะ  อิอิ กำลังตั้งใจคะ  คนอาราย สวย รวยแล้วยังใจดีอีก  *m3 *m3  ป้ากลิ่นหญ้าจ๋า ป้าหนิงไปพักผ่อนก่อนนะคะ พรุ่งนี้เจอกันใหม่และพึ่งนี้มีภาระกิจแต่เช้าทำบุญคะ  ราตรีสวัสดิ์นะคะ  ดีจังก่อนนอนได้อ่านและศึกษาสิ่งดีๆๆที่ป้ากลิ่นหญ้าสรรหามาให้สมาชิกบ้านรวย   ขอบคุณจริงๆๆคะ ขอให้รวยๆๆ สวยๆๆ และใจดีอย่างนี้ตลอดไปนะคะ ......ป้าหนิงคะ k^0
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2009, 21:29:08น. โดย ningcom

หวยซอง เลขเด็ด อภิโชควิเคราะห์เลขรวย หวยรัฐบาล : Apichoke.net

ตอบกลับ #35 19 สิงหาคม 2009, 21:29:41น.
ป้าหนิงรู้มั๊ย คืนนี้นะป้ากลิ่นหญ้าต้องเขียน 8 ข้อที่จะขอนะเตรียมใส่กระดาษไว้ก่อน ถึงเวลาพรุ่งนี้เราก็เขียนใส่มือ ม่ายงั้น ตื่นเต้น(ขนาดทำตั้งหลายครั้ง)

เคยนะ ถึงเวลานึกไม่ออก... หุ หุ ชมกันซ้า...ป้ากลิ่นหญ้าเห็นว่าตัวเองเคยปฏิบัติแล้วดีจริง เลยอยากให้เพื่อนๆ สมาชิกเวปนี้ได้ลองปฏิบัติกันมั่งจ๊ะ

ที่สำคัญนะป้าหนิง เราจะต้องขอในสิ่งที่สอดคล้องกับความเป็นจริงค่ะ  ป้าหนิงอย่าลืมนะคะ
....................................

ตอบกลับ #36 19 สิงหาคม 2009, 21:33:42น.
ป้าหนิงรู้มั๊ย คืนนี้นะป้ากลิ่นหญ้าต้องเขียน 8 ข้อที่จะขอนะเตรียมใส่กระดาษไว้ก่อน ถึงเวลาพรุ่งนี้เราก็เขียนใส่มือ ม่ายงั้น ตื่นเต้น(ขนาดทำตั้งหลายครั้ง)

เคยนะ ถึงเวลานึกไม่ออก... หุ หุ ชมกันซ้า...ป้ากลิ่นหญ้าเห็นว่าตัวเองเคยปฏิบัติแล้วดีจริง เลยอยากให้เพื่อนๆ สมาชิกเวปนี้ได้ลองปฏิบัติกันมั่งจ๊ะ

ที่สำคัญนะป้าหนิง เราจะต้องขอในสิ่งที่สอดคล้องกับความเป็นจริงค่ะ  ป้าหนิงอย่าลืมนะคะ

ขอบคุณคะป้ากลิ่นหญ้า เป็นครั้งแรกคงฉุกละหุกน่าดูแต่ป้าหนิงจะพยายามทำให้ดีที่สุดเพื่อตัวเองและคนรอบข้างคะ สิ่งดีๆๆที่เราหวังและเป็นไปได้คงตามมานะคะ และทุกอย่างคงขึ้นอยู่ที่ สติที่ดีของเราจริงไหมคะป้ากลิ่นหญ้า  น่ารักจัง สิ่งดีๆๆที่มอบให้สมาชิก จ้าป้าจะจดใส่กระดาษไว้ก่อนตามป้ากลิ่นหญ้าแนะนำคะ

ตอบกลับ #37 19 สิงหาคม 2009, 22:38:25น.
ขอบคุณค่ะ สำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้หนูจะทำคืนนี้เลยค่ะคุณป้า  ขอบคุณมากนะคะ

• พลังน้ำใจ: 11
ตอบกลับ #38 20 สิงหาคม 2009, 01:37:41น.
ยังสาวยังสวยทำไมต้องเป็นคุณป้ากันด้วยนะ :D ;) ??? :-\

ตอบกลับ #39 20 สิงหาคม 2009, 02:14:47น.
ขอบคุนค่ะ จะลองทำดู .K.

ตอบกลับ #40 20 สิงหาคม 2009, 07:28:34น.
สวัสดีตอนเช้าๆวันพฤหัสที่ 20 สิงหาคม คะ รับพรพระแต่เช้าเนื่องจากไปทำบุญมา  วันนี้ทำแต่สิ่งดี ๆๆมีสติในการปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ แล้วทุกอย่างที่เราฝันไว้จะได้มีแต่สิ่งดีๆๆคะ วันนี้เป็นวันอมาวสี ตามที่ป้ากลิ่นหญ้าแนะนำสิ่งดีๆๆให้หากมีเวลา ปฏิบัตินะคะ อย่างน้อยก็ทำให้ใจเราสงบลงได้หนึ่งวันคะ สติที่ดีเกิดขึ้นแน่นอน ขอบคุณป้ากลิ่นหญ้าจ้า....

ตอบกลับ #41 20 สิงหาคม 2009, 07:32:49น.
ที่จะลืมเสียมิได้...ขอขอบคุณหนังสือของ อ.จรัล  พิกุล นักโหราศาสตร์ยูเรเนียนโบราณ... ที่มาข้อมูล

ขอบคุณค่ะ
ขอบพระคุณอาจารย์ จรัญ พิกุล  ที่มาของข้อมูลคะ(และป้ากลิ่นหญ้าผู้สรรหาสิ่งที่ดีๆๆมาคะ)

• พลังน้ำใจ: 15627
ตอบกลับ #42 20 สิงหาคม 2009, 08:30:40น.
 ขอบคุณคะ  คุณป้าที่นำสิ่งดี ๆ มาให้   *)_ *)_ *)_
ทำดีต้องได้ดีซินะ 

ตอบกลับ #43 20 สิงหาคม 2009, 09:24:34น.
ขอบคุณป้ากลิ่นหญ้าค่ะ  วันนี้จะลองปฏิบัติค่ะ  ไม่เคยรู้มาก่อน  ป้ากลิ่นหญ้าน้ำใจงามจริงๆค่ะ *)_ *)_ *)_

ตอบกลับ #44 20 สิงหาคม 2009, 11:33:48น.

ขอบคุณสำหรับเพื่อนๆชาวสมาชิกเวปนี้ทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ

เห็นว่าเป็นสิ่งดี ดี เลยอยากเผยแพร่ค่ะ ขอบคุณจากใจอีกครั้ง...

วันนี้ทั้งวันมีเวลาทำใจให้สงบ แล้วตอนเวลา 17.0314 น.   เราก็ค่อยตั้งจิตอธิฐาน       

ไม่ต้องลงทุนอะไรมากมาย แต่จากประสบการณ์เห็นว่ามีแต่สิ่งดี ดี เข้ามาในชีวิตมากมายเหลือเชื่อ

ทั้งที่ป้าประสบด้วยตนเองและผลที่เกิดขึ้นจริงกับผู้ที่นำไปปฏิบัติตาม...

โชคดีมีเงินเหลือใช้ ถูกหวยร่ำรวยๆๆกันนะคะ...
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2009, 11:37:01น. โดย paklinya

ตอบกลับ #45 20 สิงหาคม 2009, 14:54:16น.
ขอบคุณคะป้ากลิ่นหญ้า ขอให้ป้ามีความสุขยิ่งๆๆขึ้นนะค๊า...ป้าหนิงคะ(สวนกันไปสวนกันมาอีกแล้ว)

ตอบกลับ #46 21 สิงหาคม 2009, 01:36:50น.
ขอพรพระจันทร์กันแล้วลืมขอให้สวยตลอดไปหรือเปล่า ขอให้ทุกคนโชคดีนะครับ มีเงินเต็มเป๋าตลอดนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ::) ;) :D ;D

ตอบกลับ #47 21 สิงหาคม 2009, 07:16:43น.
ขอคะ ขอบคณคะ เช่นกันนะคะคุณdamr

bua ออฟไลน์
  • พลังน้ำใจ: 633
ตอบกลับ #48 21 สิงหาคม 2009, 11:50:08น.
สวัสดีค่ะป้ากลิ่นหญ้า.. มีข่าวดีมาบอกว่าเมื่อวานนี้ป้าบัว  ได้ทำตามที่ป้ากลิ่นหญ้าให้คำแนะนำไว้แล้วนะคะ  ครั้งต่อไปอย่าลืมเข้ามาเตือนอีกบ้างนะคะ.. ไกล้จะเที่ยงวันแล้วยังไม่ได้จ่ายตังส์ให้ใครเลยะนะค่ะ..อิอิ  ต้องมีโชคมีลาภดีตามมาแน่นอน เลยจ้า   ขอบคุณป้ากลิ่นหญ้า มากๆๆนะคะ  ขอให้ป้ากลิ่นหญ้ามีความสุขโชคดีรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจ้า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ตอบกลับ #49 21 สิงหาคม 2009, 22:04:32น.
ขอพรพระจันทร์กันแล้วลืมขอให้สวยตลอดไปหรือเปล่า ขอให้ทุกคนโชคดีนะครับ มีเงินเต็มเป๋าตลอดนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ::) ;) :D ;D

ขอบคุณนะคะ ลุงธรรม

ตอบกลับ #50 21 สิงหาคม 2009, 22:05:57น.
ขอบคุณคะป้ากลิ่นหญ้า ขอให้ป้ามีความสุขยิ่งๆๆขึ้นนะค๊า...ป้าหนิงคะ(สวนกันไปสวนกันมาอีกแล้ว)

ป้าหนิง ไม่เจอกานเลย ขอบคุณนะคะ สำหรับคำอวยพร...ย้อนกลับไปหาป้าหนิงเช่นกันค่ะ

ตอบกลับ #51 21 สิงหาคม 2009, 22:13:31น.
สวัสดีค่ะป้ากลิ่นหญ้า.. มีข่าวดีมาบอกว่าเมื่อวานนี้ป้าบัว  ได้ทำตามที่ป้ากลิ่นหญ้าให้คำแนะนำไว้แล้วนะคะ  ครั้งต่อไปอย่าลืมเข้ามาเตือนอีกบ้างนะคะ.. ไกล้จะเที่ยงวันแล้วยังไม่ได้จ่ายตังส์ให้ใครเลยะนะค่ะ..อิอิ  ต้องมีโชคมีลาภดีตามมาแน่นอน เลยจ้า   ขอบคุณป้ากลิ่นหญ้า มากๆๆนะคะ  ขอให้ป้ากลิ่นหญ้ามีความสุขโชคดีรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจ้า

สวัสดีค่ะป้าบัว ดีใจด้วยนะคะ ที่สิ่งที่ขอเป็นผลสำเร็จ เดือนหน้าจะเตือนล่วงหน้าหลายวันหน่อย บางท่านเตรียมตัวไม่ทันค่ะ ขอบคุณนะคะที่มีฟี๊ดแบ๊คดีๆมาบอกกล่าวกัน 

ตอบกลับ #52 22 สิงหาคม 2009, 19:57:27น.

ป้าหนิง ไม่เจอกานเลย ขอบคุณนะคะ สำหรับคำอวยพร...ย้อนกลับไปหาป้าหนิงเช่นกันค่ะ
อยากบอกว่า เมื่อได้กระทำตามที่ป้ากลิ่นหญ้าแนะนำ (เขาเรียกว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เจอหลายท่านกระแนะกระแน ป้าเฉยเลยรอดมาได้ ใจเย็นลง  เขาคิดซะทางต่ำป้าเลยเลี่ยงปะทะ  แต่เมื่อคิดดี ทุกอย่างก็รู้สึกจะตามมา อยู่ๆๆ มีเงินโบนัส โอนมาจากบริษัทประกันชีวิต จริงๆๆลืมไปแล้วไม่ได้สนใจ ตั้งหลายหมื่น และวันนี้ป้าได้รับเงินโอนจากพี่สาวอีก เลยมีความรู้สึกว่า ความเชื่อเป็นสิ่งที่ชักจูงไม่ได้หาก ไม่เชื่อด้วยความบริสุทธิ์ใจ ) จริงๆๆเจอหลายอย่างตั้งแต่วันที่ 19 สิงหาคม มาแล้ว แต่ก็ปล่อยไป ไม่คิดมาก  มีผลกระทบกับมาในทางที่ดี ทั้งครอบครัวเราดี ถึงดีมากจากที่คิดว่าดีอยู่แล้ว  เลยมีความสุขที่ได้ปฏิบัติคะ  .....ขอบคุณป้ากลิ่นหญ้าจริงๆๆคะ  อยากบอกว่าดีใจคะที่ได้มีโอกาสได้เจอและได้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบในครั้งนี้และครั้งต่อไปๆๆ ผลบุญจงส่งผลให้ป้ากลิ่นหญ้าเจริญยิ่งๆๆขึ้น ร่ำรวยเงินทองและจิตใจคะ .....ป้าหนิงคะ (ให้โดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนคือให้ที่มีค่าที่สุดคะ)

ตอบกลับ #53 23 สิงหาคม 2009, 01:53:34น.

อยากบอกว่า เมื่อได้กระทำตามที่ป้ากลิ่นหญ้าแนะนำ (เขาเรียกว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เจอหลายท่านกระแนะกระแน ป้าเฉยเลยรอดมาได้ ใจเย็นลง  เขาคิดซะทางต่ำป้าเลยเลี่ยงปะทะ  แต่เมื่อคิดดี ทุกอย่างก็รู้สึกจะตามมา อยู่ๆๆ มีเงินโบนัส โอนมาจากบริษัทประกันชีวิต จริงๆๆลืมไปแล้วไม่ได้สนใจ ตั้งหลายหมื่น และวันนี้ป้าได้รับเงินโอนจากพี่สาวอีก เลยมีความรู้สึกว่า ความเชื่อเป็นสิ่งที่ชักจูงไม่ได้หาก ไม่เชื่อด้วยความบริสุทธิ์ใจ ) จริงๆๆเจอหลายอย่างตั้งแต่วันที่ 19 สิงหาคม มาแล้ว แต่ก็ปล่อยไป ไม่คิดมาก  มีผลกระทบกับมาในทางที่ดี ทั้งครอบครัวเราดี ถึงดีมากจากที่คิดว่าดีอยู่แล้ว  เลยมีความสุขที่ได้ปฏิบัติคะ  .....ขอบคุณป้ากลิ่นหญ้าจริงๆๆคะ  อยากบอกว่าดีใจคะที่ได้มีโอกาสได้เจอและได้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบในครั้งนี้และครั้งต่อไปๆๆ ผลบุญจงส่งผลให้ป้ากลิ่นหญ้าเจริญยิ่งๆๆขึ้น ร่ำรวยเงินทองและจิตใจคะ .....ป้าหนิงคะ (ให้โดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนคือให้ที่มีค่าที่สุดคะ)
เค้าไม่ได้กระแนะกระแหนนะแย่เล่นจริงๆแล้วก็ทำอยู่ทุกเดือนแหละ แต่เป็นคนบาปหนาเลยไม่ค่อยได้โชคกับใครเขา ขอให้ถูกหวยทุกๆงวดความจริงในเวปนี้ถูกทุกงวดแหละแต่เราซื้อไม่ถูกเองต่างหาก ชอบแหย่คุณป้ายังสาวทั้งหลายเล่นแก้เหงาน่ะ ตัวเลขที่ให้มานะไม่ค่อยได้ดูหลอกเข้ามาคุยเล่นแหย่เล่นต่างหาก อย่าโกรธเลยนะคนดี *^% 5<* *m3 &.<

ตอบกลับ #54 23 สิงหาคม 2009, 07:18:35น.

k^0 k^0 k^0 *^% :-X
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2009, 17:05:08น. โดย ningcom

ตอบกลับ #55 23 สิงหาคม 2009, 15:32:53น.
ขอบคุณนะคะ ป้าหนิง กะ ลุงธรรม(damr) อ้าว คนละเรื่องเดียวกัน ซะแล้วสิ 555+

ลุงธรรมจ๋า...ซักวันนึงต้องเป็นโอกาสของลุงธรรมมั่งแหละ ถึงวันนั้น อย่าลืมป้ากลิ่นหญ้าก็แล้วกัน

ป้าหนิง...ดีใจด้วยจริงๆนะคะ ที่มีลาภลอยเข้ามา (แล้วกำลังจะเข้าอีกในวันที่ 1 กันยา เนี่ย) อิ อิ...

โถ...ป้าหนิงอุตส่าห์หวังดี อยากทำสิ่งดี ดี ให้คนอื่นเขา ก็ไม่ต้องซีเรียสค่ะ ถือซะว่าคนๆนั้นยังมีกรรมบังตา บังหูอยู่

ยังไม่ถึงเวลาของเขา ไม่ต้องไปโกรธเขาหรอกค่ะ เห็นมั๊ยคะ การพูดดี คิดดี ทำดี ในวันนั้นๆ มันส่งผลยังไง...

สำหรับป้ากลิ่นหญ้าเหรอ เสียดายในวันนั้นจิตใจเศร้าหมองไปหน่อย แมวที่เพิ่งเก็บจากตลาดมาเลี้ยงหายไปค่ะ

แต่ตอนนี้ได้คืนละ มันกลับมาเอง เลยยิ้มออกแระค่ะ... 
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2009, 15:34:26น. โดย paklinya

ตอบกลับ #56 23 สิงหาคม 2009, 20:44:59น.
คิดถึงใครบางคน  .... ขอบคุณคะป้ากลิ่นหญ้า  ...คุณdamr  ขอบคุณคะ รวยๆๆคะ ป้าด้วยลุงด้วย...

• พลังน้ำใจ: 15627
ตอบกลับ #57 24 สิงหาคม 2009, 15:28:18น.
 *)_ *)_ป้ากลิ่นหญ้าจ๋า *)_ป้ารู้ไหมว่า หลานได้นำสิ่งที่คุณป้าแนะนำนี้มาใช้ในชีวิตประจำวัน  หลานค่อยๆ ฝึกในส่วนของสมาธิ *)_
และการทำความดี  พูดดี คิดดี จิตใจดี  หลานรู้สึกว่าหลานมีความสุขใจมากขึ้น และหลานก็จะระลึกถึงคุณป้าตลอด ว่าหลานนี้โชคดีได้มาเจอคุณป้าคะ  หลานขอขอบพระคุณคุณป้าคะ  ที่เอื้อเฟื้อสิ่งดี ๆ ให้หลานได้นำไปปฏิบัติ *)_ *)_รักคุณป้าจังคะ *^% *^% *^%
ทำดีต้องได้ดีซินะ 

ตอบกลับ #58 25 สิงหาคม 2009, 21:36:05น.
หนูดีลีทจ๊ะ  ป้าดีใจนะจ๊ะที่ทำให้หนูรู้สึกมีความสุขได้ จริงๆมันก็เป็นพื้นฐานในชีวิตประจำวัน แต่คนเราชอบลืมไปเท่านั้นเอง แค่การปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ไม่ยากนะ ป้าดีใจกะหนูด้วยจ๊ะ เดี๋ยวป้ามีเรื่องดีๆ มาเล่าให้ฟังอีกเยอะจ๊ะ น่าติดตามทั้งนั้น ป้าเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดีอยากเผยแพร่ ไม่อยากให้มันจบแค่เป็นตัวหนังสืออยู่อย่างนั้นน่ะจ๊ะ... 

ตอบกลับ #59 26 สิงหาคม 2009, 07:29:04น.
มารอป้ากลิ่นหญ้า คะ เมื่อไหร่จามาน๊า   k^0 k^0 k^0 k^0 k^0 k^0 k^0 นอนรอแล้วกัน ป้ามาถึงปลุกป้าหนิงด้วยเน้อ คนแก่เหนื่อยจ้า  อยากรู้อยากรู้  ป้ากลิ่นหญ้าจะบอกอะไรดีๆๆอีกเหรอคะ .... k^0 k^0 k^0 k^0

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย