"หวยซอง เลขเด็ด เขียนโดยสาธารณชน เป็นการเสนอแนะเพื่อเสี่ยงโชคซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น ไม่มีการขายหวยทุกชนิด และ ไม่มีใครทราบว่าหวยจะออกตัวไหน โปรดใช้วิจารณญาณ"

เรื่อง: วิเคราะห์เลข 1 เม.ย.2565...สรุปหน้า 1

3965

• พลังน้ำใจ: 1915
ตอบกลับ #30 22 มีนาคม 2022, 22:59:27น.
 ty: |!g] |!g] pe|*

• พลังน้ำใจ: 3288
ตอบกลับ #31 23 มีนาคม 2022, 09:13:40น.
 s#y |!g]

• พลังน้ำใจ: 40367
ตอบกลับ #32 23 มีนาคม 2022, 15:56:05น.
 $|8 +|p |!g] $|8

ตอบกลับ #33 24 มีนาคม 2022, 09:42:59น.
 |g| r|i

ตอบกลับ #34 24 มีนาคม 2022, 20:57:31น.
 go: |"@ |!g] pe|*

หวยซอง เลขเด็ด อภิโชควิเคราะห์เลขรวย หวยรัฐบาล : Apichoke.net

Re: วิเคราะห์เลข 1 เม.ย.2565
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 24 มีนาคม 2022, 20:57:31น. »

• พลังน้ำใจ: 2972
ตอบกลับ #35 24 มีนาคม 2022, 21:30:25น.
 <t,3>  อ. Sunny 15.....ค่ะรบกวนวิเคราะห์ดวงดาวให้ด้วยจะเป็นพระคุณยิ่งค่ะ.... pe|* |!g] |!g] |!g] K:[ K:[

อาจารย์มงกุฏทอง C7 *
  • พลังน้ำใจ: 23723
ตอบกลับ #36 25 มีนาคม 2022, 15:03:39น.

เลขดาวประจำงวด 1 เม.ย.2565

เด่น 1-2-4-6 รอง 0-5-7-8-9

50 51 52 54 56 59
70 71 72 74 76 79
80 81 82 84 86 89

57 58 78
55 77 88

01 02 04 06 09
12 14 16 19 24
26 29 46 49 69

เลขดาวในระยะหลังยอมรับว่าเลขออกมาแทบจะวิเคราะห์ไม่ได้เลย ออกมาพร้อมกัน 10 ดวง เหมือนสองงวดที่ผ่านมาจำเป็นต้องตัดดาวที่คาดว่ามีความสำคัญน้อยที่สุดออก แต่ปรากฎว่าทั้งสองงวดที่ผ่านมานั้นเลขที่ตัดกับออก เลขที่ควรออกกลับดับซะเฉยเลย....นาน ๆ ที่ถึงจะเป็นแบบนี้ครับ สำหรับงวดนี้ยังพอมองเห็นระยะองศาดาวที่กระทำต่อกันชัดเจนขึ้น แต่ก็นั่นแหละก็ปาเข้าไปถึง 9 ดวงแล้ว ไม่มีดวงเดียวคือ ดาว 3 
วันที่ทำการออกเลขสลากในวันนี้เป็นวันพระ น่ะครับ อย่างที่บอกเมื่องวดที่แล้ว วันพระมักมีเหตุการณ์ที่ไม่ดี ก็ขอให้เพื่อนทุกท่านพากันรักษาศีล ให้ทาน บำเพ็ญเพียรภาวนา กันน่ะครับ ลด ละ เลิก ในสิ่งที่เป็นอบายทั้งหลาย พูดกันถึงดาวในวันนี้เราจะพบว่า ดาวจันทร์ 2 กับ ดาวพุธ 4 ในวันนี้ดับครับ ไม่เปล่งประกาย สำหรับดาวจันทร์ 2 ดับเขาเรียกว่าวันอมาวสี New Moon ระยะเชิงมุมระหว่างดาวจันทร์ กับอาทิตย์อยู่ในมุมที่เสีย เป็นรอบวันที่จิตใจคนค่อนข้างหงุดหงิด โมโหง่ายประกอบกับดาวพุธ 4 ก็ดับในราศีมีนเช่นกัน ดังนั้นการพูดเจรจา ขอให้ใช้คำพูดที่ดีต่อกัน บางครั้งการพูดโดยไม่ตั้งใจอาจนำเรื่องเสียหายมาสู่ตนเองได้ง่าย ๆ อย่ารับรองค้ำประกันใครง่าย ๆ น่ะครับ ระวังการโกงทุกรูปแบบ บางครั้งมาขอความช่วยเหลือเรื่องเงิน มาขอยืมทำท่าทีน่าสงสารจะเป็นจะตาย แต่พอได้ไปตามทวงแทบจะหายเข้ากลีบเมฆ และโดยเฉพาะอย่างยิ่งดาวจันทร์กับดาวอาทิตย์ทำมุมประชิดกันเช่นนี้ เรื่องราวข่าวคาวโลกีย์ การทำอนาจารก็มีมาก และเดินอยู่ในราศีมีน ราศีวินาสน์ของดวงเมืองไทยด้วยแล้ว เรื่องการลักลอบค้ายาเสพติด ตามแนวชายแดนมีมาก การมอมเมามั่วสุมเล่นยาตามสถานบันเทิงก็มีมาก เช่นกัน การปะทะเจ้าหน้าที่ตามแนวชายแดน การมั่วสุมหลงงมงายในลัทธิประหลาด ๆ ก็มีให้เห็น จิปาถะครับ เนื่องจากดาวต่าง ๆ ลอยอยู่ในราศีมีน ถ้าตามเกษตรทฤษฎีใหม่นั้นให้ดาวเนปจูนเป็นเกษตรในราศีมีน ตามที่ทราบดีกันว่าเนปจูน คือ เทพเจ้าแห่งความหลอกลวงครับ การทำงานของดาวพวกนี้จะไม่กระทำโดยตรง แต่จะส่งถ่ายพลังงานให้กับดาวดวงอื่นที่อาศัยเรือนอยู่กระทำการตามที่บงการไว้ครับ หรือถ้าเรียกง่าย ๆ คือ บ่าวช่างยุ และยุขึ้นด้วยน่ะครับ เพื่อผลประโยชน์ของตนเอง เป็นดาวที่มีความถนัดในเรื่องการทำลายครับ
สำหรับในเรื่องดาวเด่นนั้นเคยบอกไว้แล้วว่าตามดูดาวจันทร์ บางครั้งดาวไม่ได้มาตรฐานแต่ส่องแสงถึงกันก็มีโอกาสออกมาให้เห็น ดาวจันทร์ 2 กับดาวพุธ 4 ดับในราศีมีน ก็ทำให้หวาดหวั่นได้เหมือนกันครับ ลองตามดูดาวจันทร์  2 น่ะครับโคจรในราศีมีน ธาตุน้ำ ดาวจันทร์ก็ธาตุน้ำเช่นกัน แต่เกษตรของจันทร์ คือ ราศีกรกฎ น้ำในราศีกรกฎเป็นแม่น้ำ ลำคลอง น้ำจืด ครับ ส่วนน้ำในราศีมีนนั้นเปรียบเป็นน้ำในมหาสมุทร และน้ำในราศีพิจิก เปรียบน้ำทะเลครับ ตามโหราศาสตร์ไทย จันทร์ 2 อยู่เรือนพฤหัส 5 ราศีมีน ดาวพฤหัส 5 อยู่เรือนราหู 8 ราศีกุมภ์ ดาวราหู 8 อยู่เรือนศุกร์ 6 อยู่เรือนราหู 8 เป็นวงจรมหาเกษตรเลยครับ 2-5-8-6 รวม 4 เช่นกันครับเพราะ 4 ดับร่วมกับจันทร์ในเรือน 5 สรุปดาวที่อยู่ในวงจรมหาเกษตร 2-4-5-8-6
ดูมาตรฐานดาวกันครับ ดาวอาทิตย์ 1 ได้ตำแหน่งอุจจาวิลาส ในราศีจักร์ และเทวีโชคในนวางค์จักร์ ดาวจันทร์ 2 ได้ตำแหน่งเทวีโชคในราศีจักร์ ดาวอังคาร 3 ได้ตำแหน่งมหาอุจจ์ในราศีจักร์ ดาวพุธ 4 ได้ตำแหน่ง ประ - นิจจ์ ในราศีจักร์ ดาวพฤหัส 5 ได้ตำแหน่ง ประ ในนวางค์จักร์ ดาวศุกร์ 6 ได้ตำแหน่งอุจจาวิลาสในราศีจักร์ และตำแหน่งเกษตรในนวางค์จักร ดาวเสาร์ 7 ได้ตำแหน่งเกษตรในราศีจักร และอุจจาวิลาสในนวางค์จักร ราหู 8 เป็นนิจจ์ในราศีจักร์ และมหาจักรในนวางค์จักร ถ้าสรุปดาวเด่นตามตำแหน่งดาวจะได้ 1-2-3-6-7 รอง 8 โดยเฉพาะ ดาว 6-7 ทั้งสองดวงนี้ถ้าดูตามมาตรฐานจะเด่นมากทั้งในราศีจักรและนวางค์จักร์ ส่วนราหู 8 ดูสภาพกลาง ๆ แต่อย่าประมาทครับเพราะในนวางค์จักร ราหู 8 ได้ตำแหน่งมหาจักรกันเลยทีเดียว ขอให้พิจารณากันน่ะครับ เนื่องจากไม่อยากชี้นำให้เชื่อตามผมน่ะครับ ขอให้ใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูลครับ
ต่อไปลองดูรูปดวงดาวในวันที่ออกสลาก เห็นไหมครับว่าเป็นอย่างไรดาวไปรวมกลุ่มกันอยู่อีกฟากฟ้าของจักรราศีครับ โดยลัคนาที่ทำการออกสลากคือ ราศีสิงห์ ในแง่ของโหราศาสตร์นั้น ราศีสิงห์โดนดาวต่าง ๆ เข้ารุมทำร้ายมากกว่าจะมาช่วย เราจะเห็นว่าราศีสิงห์ มีดาว 5 กับเนปจูนเล็ง บางท่านอาจเห็นว่าดี ถึงแม้จะเป็นดาวดีอย่างเช่นดาวพฤหัส 5 แต่ในราศีสิงห์จะได้ในส่วนร้ายของดาวพฤหัสครับ ส่วนดาวที่อยู่ในราศีมังกร 3-7 และดาวที่อยู่ในราศีมีน 1-2-4 เขาเรียกว่าดาวที่อยู่ในมุมปลายหอกครับ ดาว 7 ดวงเข้ามารุมทำร้ายราศีสิงห์จะดีได้อย่างไรครับ ถึงแม้จะมี เกตุกับมฤตยู 0-9 ตรีโกณถึงลัคนาแต่ก็เป็นดาวร้าย แถมราหู 8 อยู่ในจุดจอมฟ้าอีกต่างหาก ผู้ที่มีลัคนาราศีสิงห์ในช่วงระยะเวลานี้ค่อนข้างลำบากต้องใช้ความอดทนอย่างสูงครับ ไม่ใช่แต่ผู้ที่มีลัคนาราศีสิงห์อย่างเดียวหรอก ผู้ที่มีลัคนาราศีกันย์ ตุลย์ พิจิก ธนู แถมมังกรอีกนิด จะต้องใช้ชีวติทรหดอดทนกันระยะหนึ่งกันครับ เพราะอะไร ? ตามดูนิดน่ะครับ
ในโหราศาสตร์ไทย เราจะแบ่งราศีเป็นสองประเภท คือ ราศีภาคกลางวัน กับราศีภาคกลางคืน

ราศีภาคกลางวัน เริ่มจาก ราศีสิงห์ กันย์ ตุลย์ พิจิก ธนู มังกร
ราศีภาคกลางคือ เริ่มจาก ราศีกุมภ์ มีน เมษ พฤษภ เมถุน กรกฎ

เราจะเห็นว่าดาวส่วนใหญ่จะไปรวมกันอยู่ในราศีภาคกลางคืน น่ะครับ ราศีภาคกลางวันมีเพียงสามดวงในราศีมังกร คือ อังคาร เสาร์และพลูโต ถ้าเราใช้เกษตรทฤษฎีใหม่เข้าจับจะเป็นเกษตรเรือนเดียวน่ะครับ จะเห็นถึงความไม่สมดุลย์ของจักรวาล ดาวจะไปรวมอยู่ในราศีภาคกลางคืนมากกว่าราศีภาคกลางวัน ดังนั้นในเมื่อจักรวาลไม่สมดุลย์ก็ต้องพยายามหาทางชดเชยให้เกิดสภาวะสมดุลย์ เหตุการณ์ต่าง ๆ บ่งบอกถึงการจัดความสมดุลย์ของจักรวาล ไม่ว่าจะเป็นการสู้รบอย่างบ้าคลั่ง การจากไปของบุคคลสำคัญต่าง ๆ การเกิดหรือค้นพบสิ่งใหม่ ๆ หรือของดึกดำบรรพ์โผล่กลับมาให้เราได้เห็น สิ่งเหล่านี้จะมาปรากฎให้เราได้เห็น การค้นพบสิ่งที่คิดว่าไม่น่าจะมีอยู่บนโลกก็จะปรากฎให้เห็น นั่นธรรมชาติต้องปรับตนเองเข้าสู่สภาวะสมดุลย์ ทำไมก็เกิดจากน้ำมือของมนุษย์เราทั้งสิ้นครับ อย่าไปโทษโชคชะตา ดวงดาว .... ดาวไม่เคยโกหกใครครับ การเดินโคจรวิปริตของดาวคิดว่าเกิดจากน้ำมือของใคร...บางท่านอาจคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้...สำนึกไว้เลยครับกับคำพูดที่ว่า "เด็ดดอกไม้ สะเทือนถึงดวงดาว" พระพุทธเจ้าทรงห้ามภิกษุ หากเดินในสนามหญ้า ห้ามภิกษุถ่มน้ำลายลงสนามหญ้า เพราะอะไร...พระพุทธองค์เข้าใจจักรวาลนี้ดีกว่าผู้ใด ....
ลักษณะดาวที่เดินเช่นนี้ ก็มีบรรดาครูบาอาจารย์โหร ฯ สมัยก่อนยกย่องว่า หากดวงดาวเป็นแบบนี้และมีผู้ใดมีลัคนาที่อยู่นำหน้าหมู่ดาวเช่นนี้ เช่นลัคนาอยู่ในราศีพฤษภ หรือเมษ เราจะเรียก ลัคนานำพล และถ้ามีลัคนาท่ามกลางดวงดาวเหล่านี้เช่น ราศีมีน เขาจะเรียก ลัคนากุมพล และสุดท้ายหากมีลัคนาอยู่หลังลัคนาเช่นราศีมังกร เขาจะเรียกลัคนาขับพล ยกย่องว่าหากผู้ใดเข้าเกณฑ์ลัคนาทั้งสามประเภทนี้ จะเป็นผู้มีบุญวาสนา บุญหนักศักดิ์ใหญ่ ร่ำรวยมั่งมีมากมาย
ขออนุญาตครูบาอาจารย์ทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ หากไม่เป็นการสมควร แต่เท่าที่พบมาก็มีเข้าตามเกณฑ์นี้ แต่ก็มีอีกหลายดวงหลายร้อยชะตาเท่าที่พบแทบจะเอาชีวิตไม่รอดก็มี เป็นเจ้าสัวล้มละลายก็มาก ที่ฟื้นมาก็มีบ้าง จริงอยู่ที่บ่งบอกไว้แต่อาจจะมีช่วงชีวิตหนึ่งเท่านั้น เมื่อตรวจสอบตามดาวและดาวแต่ละดวงเข้าเกณฑ์ฆาตต่อกันก็มี เข้าเกณฑ์ศัตรูก็มีมาก เป็นกาลกิณีต่อกันก็เยอะครับ ดังนั้นการสู้ชีวิตของคนที่ดวงชะตาลักษณะนี้จะบ่งบอกว่าดีกับชั่ว แยกกันแทบไม่ออก เหมาะสมไม่เหมาะสมก็แยกไม่ออก เอาเป็นว่าทำตามสถานการณ์ ถ้าหากนึกไม่ออกว่าเป็นบุคคลประเภทใด...ก็ลองย้อนดูลักษณะของจอมพลทหารบกสมัยโบราณ หรือ บุคคลในยุคนโปเลียน พวกโรมัน นั่นหล่ะครับ ผมบอกเจาะจงไม่ได้ให้ท่านกลับไปศึกษากันเอาเอง
เนื่องจากจากสภาวะที่ไม่สมดุลย์ของดวงดาวนี้หล่ะครับ ส่วนมากจะเป็นพวกสุดโต่ง ด้านใดด้านหนึ่งหาความพอดีไม่ได้ บางคนโลภ บางคนเรื่องกาม บางคนเรื่องเงิน สรุปแล้วสุดโต่งทางกิเลสทุกประเภทเท่าที่พบมา และมีเหตุผลเข้าข้างตนและทำให้คนอื่นคล้อยตามเนื่องจากเป็นผู้กุมอำนาจ...เห้อ ประเทศไทย นี่แหละครับ เขาเรียกดาวที่ขาดความสมดุลย์ สมดุลย์กับพวกพ้องตน แต่ไม่สมดุลย์กับส่วนอื่น ๆ วันนี้เหนื่อยเลยครับ...ขออนุญาตจบเท่านี้ก่อนน่ะครับ ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรม ดำรงสติให้มั่น ความสุขใดเสมอความสงบนั้นไม่มี

• พลังน้ำใจ: 2972
ตอบกลับ #37 25 มีนาคม 2022, 16:52:41น.
 l:O !|p K:[ go: #v@ |!g] |!g] |!g] |!g] กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ SUNNY 15 เป็นอย่างสูง ที่กรุณาให้ความรู้อันมีค่ายิ่ง ได้อ่านและพยายามศึกษาตามทุกตัวอักษรเลยค่ะ รู้สึกโชคดีมากที่อาจารย์กรุณาให้ความรู้อย่างละเอียดคนไม่เคยเรียนรู้ ได้อ่านยังอยากเก่งแบบอาจารย์บ้าง.....กราบขอบพระคุณมากค่ะ..... pe|* pe|* pe|* pe|* pe|* |!g] |!g] |"@

• พลังน้ำใจ: 5303
ตอบกลับ #38 26 มีนาคม 2022, 05:25:16น.
 |!g] S|d'

ผู้อำนวยการประชาสัมพันธ์ *
  • พลังน้ำใจ: 150044
ตอบกลับ #39 26 มีนาคม 2022, 05:33:28น.

S|d' |!g]

ตอบกลับ #40 26 มีนาคม 2022, 08:47:07น.

ตอบกลับ #41 26 มีนาคม 2022, 08:48:13น.

ผู้ช่วย Webmaster *
  • พลังน้ำใจ: 170525
ตอบกลับ #42 26 มีนาคม 2022, 09:22:39น.

|y|d*

r#* r#*

• พลังน้ำใจ: 4800
ตอบกลับ #43 26 มีนาคม 2022, 10:26:01น.
 +|p rc: y|o

• พลังน้ำใจ: 170525
ตอบกลับ #44 27 มีนาคม 2022, 09:09:01น.

|!a]

|!f]

p|a rc: rc: h|a

ตอบกลับ #45 27 มีนาคม 2022, 09:12:55น.
l:O !|p K:[ go: #v@ |!g] |!g] |!g] |!g] กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ SUNNY 15 เป็นอย่างสูง ที่กรุณาให้ความรู้อันมีค่ายิ่ง ได้อ่านและพยายามศึกษาตามทุกตัวอักษรเลยค่ะ รู้สึกโชคดีมากที่อาจารย์กรุณาให้ความรู้อย่างละเอียดคนไม่เคยเรียนรู้ ได้อ่านยังอยากเก่งแบบอาจารย์บ้าง.....กราบขอบพระคุณมากค่ะ..... pe|* pe|* pe|* pe|* pe|* |!g] |!g] |"@

ขอบคุณมากครับกล่าวชมเสียมากมาย...ยินดีให้ความรู้ครับ ความรู้ต้องแบ่งปันและถ่ายทอด...แท้จริงแล้วผมคิดว่าตัวเองเป็นผู้ศึกษาโหราศาสตร์ครับ ไม่ได้เก่งกาจอะไร อันวิชาความรู้ด้านนี้มีอีกมากมายลึกซึ้งกว้างขางมากครับเพราะเป็นการศึกษาเรื่องจักรวาลล้วน ๆ หรือเราจะเรียกว่าศึกษาวิชาดาราศาสตร์ก็ได้ครับ แต่เป็นวิทยาศาสตร์การทำนาย หลักเกณฑ์ทางโหร ฯ มีอีกมากครับเรียนรู้กันไม่มีวันหมด สมัยโบราณหนังสือ คัมภีร์ต่าง ๆ มีมากแต่ไม่ตกทอดเนื่องจากถูกเผาทำลายก็มีมากครับ ดังนั้นหลักเกณฑ์ต่าง ๆ ที่มีอยู่ก็มีเท่าที่เห็น การศึกษาวิชานี้ขอให้ดูเรื่องการเคลื่อนที่ของดวงดาว ธาตุดวงดาว ระยะองศาที่ดาวกระทำต่อกันเป็นพื้นฐานไว้ก่อนครับ เพราะพื้นฐานเหล่านี้สำคัญมาก หากเราคล่องแม่นแล้วเราจะเข้าไปในหลักเกณฑ์โหราศาสตร์ขั้นสูงเองโดยไม่รู้ตัวเลยครับ ขอให้เป็นวิชาโหราศาสตร์จริง ๆ น่ะครับ สำหรับด้านศาสตร์อื่น ๆ ที่มีลักษณะการทำนาย เช่น กราฟชีวิต เลข 7 ตัว ไพ่ ลายมือ ฯลฯ หลักสูตรเหล่านี้เขาเรียกหลักสูตรหมอดูครับ นักโหราศาสตร์ไม่ใช่หมอดู หรือแม้กระทั่งวิชาทักษาต่าง ๆ นักโหราศาตร์จริง ๆ เข้าก็ไม่ใช้ครับ เพราะนักโหราศาสตร์จะดูการปะทะของดวงดาว ดูธาตุ ดูระยะองศาเข้าประกอบครับ แล้วออกมาเป็นคำทำนายครับ สำหรับหลักสูตรอื่น ๆ ผมถือว่าอาจารย์แต่ละท่านก็คิดค้นขึ้นมาก็มีความแม่นยำสูงเช่นกันครับ ผมให้ความเคารพต่อครูบาอาจารย์ และศาสตร์ทุกศาสตร์ที่คิดค้นขึ้นมาในโลกนี้ครับ ขอบคุณมากครับที่ติดตามเสมอ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งกายใจ ร่ำรวย คิดสิ่งใดสมหวังทุกประการครับ

|!g] $|8 d|| |"@ rc:

ตอบกลับ #46 28 มีนาคม 2022, 09:07:36น.

ตอบกลับ #47 28 มีนาคม 2022, 13:42:02น.
 |!g] |"@

• พลังน้ำใจ: 230370
ตอบกลับ #48 29 มีนาคม 2022, 05:37:28น.

|!g]

ตอบกลับ #49 29 มีนาคม 2022, 07:52:20น.

ตอบกลับ #50 30 มีนาคม 2022, 10:07:06น.
 |!g] |!g] r|i

ตอบกลับ #51 30 มีนาคม 2022, 22:32:03น.
 s#y G[d |!g] |!g] pe|*

ตอบกลับ #52 01 เมษายน 2022, 07:11:31น.

ตอบกลับ #53 01 เมษายน 2022, 08:27:01น.
 |!g] |!g] |Lr+ |Lr+

ตอบกลับ #54 01 เมษายน 2022, 13:45:44น.
 l:O |!g]

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค : apichokeonlin.com | apichoke.net | apichoke.biz | apichoke.me | apichoke.org | apichoke.info
"ศาสตร์ของการคำนวณหวย สถิติหวยความน่าจะเป็น บนเว็บนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน-นักคำนวณ และบุคคลทั่วไปตลอดจนเลขจากไสยศาสตร์ต่างๆ การที่ใครจะถูกสลากกินแบ่งรัฐบาล หรือถูกหวย รวยด้วยหวย ก็เป็นเพียงแต่ การเสี่ยงโชค เสี่ยงดวง เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ และไม่ควรงมงาย หากต้องการเสี่ยงโชค ซื้อหวย เล่นหวย ก็ขอให้ เสี่ยงโชคแต่พอเพียงตามกำลังของตนเอง อย่าซื้อเกินกำลังอาจทำให้เดือนร้อนได้"
คำเตือน : อย่าหลงเชื่อหากมีผู้อ้างตนเป็นอาจารย์ดังสามารถให้หวยถูก100%หรือให้ถูกทุกงวดแน่นอน หรืออวดอ้างว่ารู้จักกับเจ้าหน้าที่กองสลาก แล้วเรียกเก็บเงินจากท่าน
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย